BIG OFF CABALER VIỆT NAM THÁNG 7/2018
MUA BÁN ACC NÊN XFER ĐỂ TRÁNH BỊ LẤY LẠI ACC

trận hành cappella 16h 15/11/2014 .vs hướng dẫn cách wizzard cùi solo wn

Thảo luận trong 'NATION WAR' bắt đầu bởi dtvinh86, 15/11/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa.
  1. susufb

susufb Thành Viên

IGN:
    fbsusu
    Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    bóng gió thế =))
  2. K5KING

K5KING Thành Viên

IGN:
    i5KING(VN)
    Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    Crack cái Bandicam đi đã !
  3. nguyen thi thuan

nguyen thi thuan Thành Viên

IGN:
    ghitttt
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    bây h ai cũng pro nên pro ít ai quan tâm nữa,họ quan tâm đến trùm war (những tên vip hay gọi vậy) .
    đi war 13x xem
  4. cpuitanium

cpuitanium Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

IGN:
    UyenChi
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    War 13x giờ ít người lắm, ban ngày có khi cũng toàn không đủ 1 pt nữa. Lên war 16x đi thấy đông vui hơn ^_^
  5. dk0i10

dk0i10 Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Nói cho rõ thì ở đây ko ai phủ nhận "kĩ năng" cửa dtvinh, nhung mà là tự bác ấy làm ng ta ghét mình.
    Phan tích title thôi nhé.
    "hành", ở đây ai cũng nghĩ là bác ấy "cận team", nhung thực ra là pho diễn "kĩ năng" cá nhân. Mà đối vói n.w, m.n thuờng ko thích những tên cá nhân khi nó làm ảnh huởng đến tập thể.
    "hướng dẫn" thì chẳg thấy, toàn bay nhảy màu mè. Cb f.d.b nhiều khi không cần thiết.
    Nói thẳng ra, 1 nguoì bt có thể cb f.d.b trong vòng 1 tuần nếu siêng.
    Pro có 2 dạng, pro time và pro cb.
    Voi hệ thống bm3, bây giờ ng.ta ngả về pro time nhiều hon. Túc là biết coi map, xài skill chuẩn, hỗ trợ tốt. Canh time chuẩn xài bm, aura. Nó hỗ trợ n.w tốt hơn là cá nhân "phô diễn".
    Cũng nhu @EmNghiCabalRoi nói, nếu set ngon, xài skill chuẩn chút, bớt "màu mè" thì trên đây biết bao lời khen thay cho sự chê bai.
    boyyktn thích bài này.
  6. dtvinh86

dtvinh86 Thành Viên

Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    là các trick dễ thực hiện và cách sử dụng các skill của wiz hợp lý.ví dụ như skill hấp thụ có thể là skill cứu nguy tức thời rất hay của wiz ví dụ 2p10 ở clip 3 là trường hợp buff hấp thụ chạy thoát.đối với skill 20 amp tuy mạnh nhưng là thứ tự giết chính mình thì chỉ nên sử dụng kết hợp với set gear def cao như MT trở lên (trong trường hợp phòng thủ... khi số quân đối phương nhiều hơn)..trong trường hợp bên ta lợi thế thì chuyển qua sử dụng đồ dame và đứng phía sau để lấy dame.ưu tiên tiêu diệt FB,FA ...trong trường hợp bất lợi ko thể gây dame thì nhanh đổi qua set item phòng thủ để chạy thoát.lợi dụng skill evasion và def của FS và Blader để gây dame land vừa khá an toàn lại có mục tiêu cố định [BCOLOR=rgb(252, 252, 255)]:ROFLMAO:[/BCOLOR] ...lúc combo hoặc gây dame cần theo dõi Map và màn hình nếu thấy có tiếp viện số nhiều thì cần đổi item và chạy thật nhanh [BCOLOR=rgb(252, 252, 255)]:X3:[/BCOLOR]...nếu kỹ năng tốt có thể vừa chạy vừa nghênh vài hit để đổi item defend an toàn 6p30 ở clip 1 là trick att & def an toàn của wiz.nếu là set MT +15 cần thì care làm gì [BCOLOR=rgb(252, 252, 255)]:LOL:[/BCOLOR]...và đừng có so sánh non BM với BM 3 hay BM1 BM2 liên tục vì sp ko phải free...khi quân bên mình mất lợi thế thì có BM 10 cũng ko cứu vãn đc [BCOLOR=rgb(252, 252, 255)]:LOL:[/BCOLOR]...lúc đó cần thoát thân và chạy về phía tiếp viện để tiếp tục.trận hành thì gọi là trận hành.cappella wn 140 160 đánh quá tệ trong trận đó.sao ko thể nói thẳng...

"KỂ CẢ TRÊN FORUM CÓ MỘT SỰ KHIÊU CHIẾN NHƯ VẬY TỪ PHÍA PROCYON CABALER LÀ TÔI...THÌ BIỂU HIỆN CUẢ CAPPELLA WN 140 160 RẤT ĐÁNG THẤT VỌNG" ...

tôi muốn xem một topic "một trận hành procyon 140 160" tương tự của một vip hay một pro cappella nào đó
    EmNghiCabalRoi thích bài này.
  7. xuanmai

xuanmai Thành Viên

IGN:
    aly
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    vip, pro cap war 140 - 169 thời điểm này không có ai hết, họ lên 17x hết rồi, không vậy thì làm sao cap giữ cờ 3, 4 tuần nay chứ.
  8. vietthuong2005

vietthuong2005 Thành Viên

IGN:
    FallingLove
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    Nhược điểm của buff amp của wi là bị trói chân trong 10s thôi, vào n.w thì kiểu gì bọn nó chả dùng cb vì thế def rate với evasion như ko.
    Bây giờ thực sự là ko hiểu tên này đi war dc bao nhiêu mà giờ chưa phân biệt mốc lv đi war t4
    boyyktn thích bài này.
  9. EmNghiCabalRoi

EmNghiCabalRoi Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Mấy trường hợp này mình thấy ít xảy ra lắm ,nói thực chứ đi war nó không cần phải rườm rà như vậy đâu @@ ,có khi mình còn tự sát để HS về tiếp viện ấy chứ ,chứ bỏ chạy vừa tốn time vừa tốn HP ,buff hỗ trợ sống,..v...v...Còn BM3 hay BM2 hay BM1 thì dù có muốn so sánh cũng ko được,vì nếu ai đó bảo bm2 hay bm3 ngon thì cũng chả xài liên tục được,những lúc hồi skill lên đến mấy phút khi vào war thì họ cũng phải xài mấy bm còn lại thôi.thông thường thì bm3-bm2-bm1 lần lượt là lăp lại đều xen kẽ rồi,có khi chả cần combo,vừa hồi bật lên luôn ấy chứ,mấy thánh giàu thì chơi aura nữa,hồi ko kịp BM thì aura gần như liên tục,1 trân tốn đến hơn 10m tiền SP :D.....Vậy nên cabal giờ cũng như mấy game online hút tiền khác,có tiền là có tất cả ,kĩ năng thì ngày càng phai mờ và ko ổn định....
  10. dk0i10

dk0i10 Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Không phải là "phai mờ và không ổn định".
    Con người ta thường phải thay đổi theo thời thế. Theo không kịp thì chết.
    Như xưa, Set 99 amp +9 bên NA đã là ngon cho người no money. Bây giờ thì như vứt đi. Set Arch giờ quá rẻ.
    "Kĩ năng" CB không phải là mất mà nó chỉ thây đổi cách sử dụng. Từ CHINH sang PHỤ. Tức là chỉ còn để chạy, dí dp or bla bla chứ không trực tiếp ảnh hưởng kết quả. Nói chính xác là chỉ "ho trợ" Gamer trong N.W chư không còn là cái quyết định thắng/thua của 1 trận N.W
    Còn nếu muốn thì các trận pvp Fr.St vẫn còn nhiều. Có thể tìm kiếm mà thử thách nhau.
    Dtvinh chuyên về lý thuyết nhiều hơn thực hành.
    Nếu như cậu tự nhận mình là pro CB trong N.W thì chắc mình tự nhận là Pro time thì chắc không quá đáng.
    Va đi N.W là ảnh hưởng cả 1 tập thể hay "Quốc gia" nên đừng "thể hiện" quá nhiều.
    Phải chấp nhận thực tại và tự nhận xét Char mình ở vị trí như thế nào + nhiều yếu tố phụ. Để lựa chọn cách đi N.W cho hợp lý.
    Đi 1 trận N.W chỉ cần Set Sd cho Fa (như mình) là đủ đi. Không cần phải thay "set DF".
    Có thay vào thì chết cũng chết, le lói lắt léo làm chi, thà chết để hs rồi còn làm việc khác.
    Mà "hành" ở đây là cậu "hành" hay cả team/Nation hành. Đừng câu view bằng những câu dễ hiểu lầm để rồi hứng gạch. Thế thôi.
    vietthuong2005 thích bài này.
  11. vietthuong2005

IGN:
    FallingLove
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    Nói chung ngu thì chịu khó tiếp thu. Cãi nhiều ko khôn ra dc đâu :))
    Top nào lập ra cũng trên 3 page, 10cmt thì 9 là bị chê, bị chửi mà vẫn bảo thủ
  12. dtvinh86

dtvinh86 Thành Viên

Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    thôi chém gió thể hiện đi.topic của mình thì bão ko về đc đâu .đọc comment mõi cả mắt.close topic tại đây.pro thật sự thì show kỹ năng wn ra cho mọi người học hỏi edit vài clip action lâu lâu lên 4rum có cái đáng để theo dõi...
  13. nguyen thi thuan

IGN:
    ghitttt
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    kĩ thuật cá nhân xưa rồi ,h người ta toàn xài thủ thuật cá nhân, nên bạn có giỏi đến đâu họ cũng chê cùi.
  14. vietthuong2005

IGN:
    FallingLove
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    4rum này mấy năm nay, top1 war hay bringer nhiều lắm, mà chưa ai dương dương tự đắc nhận mình là pro rồi quay clip giật title khoe khoang như vậy cả :))
    có làm clip thì chí ít phải có cái gì nổi bật còn làm mà
    đại loại thế mà ko nhục ah
  15. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    thì khong phải phai mờ và không ổn định à o_Ophai mờ chứ ko phải biến mất ,không ổn định vì ít ai chú ý đến,ít ai công nhận:rolleyes:.
  16. nguyen thi thuan

IGN:
    ghitttt
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    phongtran it khoe nhưng nhìu người công nhận :)
    --- 21/11/14---
    nói đi thì cũng phải nói lại, ai cũng như vinh thì nhều người dc học hỏi, biết những cái mới cái hay ...
    newbie rất cần những topic ntn , còn giấu giếm tự cho là pro ,vip .. đến khi nhận ra người ta hơn hẳn lúc đó ếch dưới đáy giếng kêu lên : thua quá xa rồi quit game :)
    Chỉnh sửa cuối: 21/11/14
    dtvinh86 thích bài này.
  17. dtvinh86

dtvinh86 Thành Viên

Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    nge đau thế...quit acc vì cái trình chỉ dựa item mà vẫn vào topic của mềnh chém gió ...k hợp chút nào.vì cái con wiz này là char yếu nhất của wn 140 160.đáh hết khả năg để k feed mạg giàh kill với dame bé tí chênh lệch dame nhận = dame gây x3.hp chắc đc 60% của người ta.cái cần hiểu thì k hiểu.cứ thích chém bừa.nào là bm3 time.rồi theo team hỗ trợ.tốn hp xây trụ...thế mà ko nhắc tới điểm kill.nếu trog wn mà feed quá nhiều.thì ảh hưởg ntn có cả cái kiểu tự sát về hs cho đỡ tốn gear hp.thì xin mời chơi kiểu game võ lâm cho dễ.thôi k nói nữa k thì lại tranh cãi.có vài người rất thích cái kiểu phán bừa...đại loại như ...giốg như mình vào topic của XI hay ROMP (xin lỗi vì lấy vd như thế này...vì mìh chỉ k thể control đc như nhữg pro như thế này )và ném vài cái comment nhẹ nhẹ combo bác XI như ... (cháo)lòng.tập cỡ tuần thì phải gọi tôi là bố.ví von thế chứ mìh k bao giờ dại dột chém gió trog khi khả năng của mìh ko thể hơn đc :v
  18. nguyen thi thuan

IGN:
    ghitttt
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    ko ai làm clip GL nhỉ
  19. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Xin lỗi ! Khi đọc lần lượt các cmt của cậu,mình có cảm giác cậu đánh rất mạnh về cái vấn đề ''không có item'' hay ''char yếu nhất'' ,'' máy yếu,mạng lag'' , mình bắt đầu có cảm giác rằng bạn những vấn đề đó thực sự không phải là rào cản của bạn,mà là lá chắn của bạn thì phải,vì dù video clip có như thế nào,kết quả hiệp có dở tệ ra sao,thì vẫn có thể lôi mấy cái lý do đó ra phải không? để giải thích cho những lời phê bình gay gắt của các ''fan cuồng'' nhỉ :D ....mình thấy bạn đi NW ,chỉ toàn dựa vào cái lý do ko có đồ để thể hiện thì phải,cũng xin cho biết luôn là kết quả cuối trận của bạn ra sao đã? chứ nói như kiểu tìm ra cái hay ho từ video clip của bạn thì mình thật sự chả thấy đâu hết ,nói thật đấy,xét theo kĩ năng combo bạn đánh cũng bình thường mà :D Nên nhớ 1 sản phẩm tạo ra là để người xem thưởng thức,chứ không phải là để bạn bắt người ta phải nhận xét theo ý mình...
    Nếu sự phối hợp team hay xài bm3 -bm2 là 1 sự nhảm nhí đối với bạn,thì xìn lỗi.... có lẽ người phải được mời sang game khác có lẽ phải là ...bạn mới đúng (vì cách thể hiện của bạn ko đúng với lối chơi của game cabal hiện nay)...

Có thể nhận thấy rõ ràng là suốt 1 ván game bạn ko thèm bm lấy 1 lần ,chỉ toàn combo,=>điểm không thể cao nổi,''hành'' thì chắc chắn ko thể nào rồi với item như vậy ,vậy xét ra nếu xet mấy lý do trước thì bạn bị điểm 0 là xứng đáng rồi(cái này chắc khỏi bàn nhé), từ đó ta suy ra bạn chỉ muốn nói và đánh mạnh về ''kĩ thuật'' combo dash blink step? rằng bạn đang có ý muốn dạy người khác kiểu chơi ''đôc nhất vô nhị'' chứ ko phải phô trương điểm số hay gì? Nếu thật sự thế thì nói thật,bãn vẫn chưa thể hiện 1 tí gì trong mấy clip trên,kĩ năng combo chỉ thuộc dạng combo standing thôi ,chỉ là có nhấn thêm mấy skill dash step vào là cùng,vả lại còn ko vững nữa chứ @@! combo vài phát là gãy,còn nếu ko gãy thì chỉ là đang đánh trụ hay farm gate thôi o_O Mình cũng đã để câp đến vấn đề này rồi,và kết quả là bạn nói do ''mạng,máy yếu quá này nọ'' ,làm cái blabla còn ko dc chứ huống gì làm blabla ....blabla....còn nếu xét về dmg yếu hay ''hành'' ko được ai thì lại được nhận là '' để mình thay hàng trắng mặc vào '' hay'' để mốt mình cởi hết set ra đi cho mấy bạn xem'' , làm như kiểu siêu nhân hay sao ấy :D từ đó suy ra bạn chỉ cố lấy 1 chút gì đo gọi lòng thương hại từ người xem là chính,nếu ko muốn nói là sự nguỵ biện...

Nếu bạn nghĩ người Việt mình toàn mấy thằng ngu thì có lẽ nên post mấy video này lên 4rum nước ngoài thử xem,mình nghĩ sẽ ko khác gì đâu,có khi còn tàn bạo hơn ấy chứ:D ....cái đó chỉ là xét theo kĩ thuật thôi nhé,chiều ý luôn rồi đấy:D Giống như kiểu chơi pvp standing ý,thông thường thì khi pvp với 1 ai đó,nêu nhận thấy mình có vẻ có khả năng thua đối phương mặc dù đồ mìn mạnh hơn hoặc lv cao hơn,hay danh dự nhảm nhí gì đó,họ thường bỏ 1 vài món ra để đánh,khi thắng thì bảo là đã bỏ đồ ra để bằng rồi nhé ,còn khi thua thì bảo do bỏ đồ ra nên thua,nghe mà hài :D ...Mình nhắc cũng khá nhiều lần là mình nghĩ bạn sẽ cố gắng cải thiện trình độ của mình vì từ lúc đầu bạn có vẻ rất lịch sự và bình tĩnh nên vẫn ủng hộ và khen đôi lời động viên,nhưng có vẻ càng ngày sự ức chế tột đọ càng tăng ,''tức nước vỡ bờ'' từ gạch đá...Mình nghĩ chắc bạn hẳn là thất vọng lắm nhỉ.
    Nói luôn là Mình gop1 ý với vai trò là người xem,chứ không phải là người làm clip,nên ắt hẳn mình cũng chả thê3 làm dc như bạn vì đơn giản là mình chả cần thiết phải chơi như thế ,nên ko cần phải nói mình chỉ dc võ mồm hay gì,khi chê 1 ca sĩ hát dở ko có nghĩa là bạn phải hát hay ....cám ơn!!
    mrelnino159susufb thích bài này.
  20. vietthuong2005

IGN:
    FallingLove
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    nước đổ đầu vịt, nói nhẹ với hạng sĩ mồm khoe tài bằng thừa. nói chung cái gì không đúng thi cứ đốp thẳng để nó bong vợi kem chống nhục trên mặt đi.
    mrelnino159longdgs2 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa.