BIG OFF CABALER VIỆT NAM THÁNG 7/2018
MUA BÁN ACC NÊN XFER ĐỂ TRÁNH BỊ LẤY LẠI ACC

Mong các cao thủ Wiz truyền đạt kinh nghiệm đi Ic1 tốn ít thời gian nhất có thê..

Thảo luận trong 'WIZARD' bắt đầu bởi MrsQuyen, 20/8/14.

1. MrsQuyen

MrsQuyen Thành Viên

IGN:
    MrsQuyen
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    Em lập topic này mong các anh chị cao thủ Wi có kinh nghiệm đi Ic1 tốn ít thời gian thì bỏ chút time truyền đạt lại cho đàn em,đàn em cám ơn rất là nhiệuSet đồ hiện tại bên Cabal Vn của em hiện giờ là:
    Nón 99 8rate 20 Dame + 9
    Áo 99 7amp 2 slot Hp+7
    Tay 99 7amp+1 slot hp steal
    Chân 99 7amp 1 slot Max Hp steal mỗi hit
    1 cặp VoE+6
    Dây chuyền Vam Amulet+3
    Xài 1 nhẫn Hp steal 5% , 1 nhẫn Mẻ,2 nhẫn ring luck 1
    Tổng kết hiện tại trong người em đang có 7% Hp steal,còn Max Hp mỗi hit tính luôn đồ là 146
    Solo ic 1 tốn hơn 45' ( em k có Ari T.T )
    Các bác hoặc các cao nhân có cách nào đi solo nhanh hơn có thể truyền đạt k? Hiện em toàn phải tốn cho mỗi boss 1 cục sp,có khi biếu luôn chả cả anh Orc bos 3 hẳn 2 cục vì ảnh cứ tele làm em phát bực,còn 2 anh Lyca cuối thì tổng cộng 5 cục,đứng dance hoài rất là mất thời gian nên mong các anh chị có thể chỉ em cách nào tiết kiệm mà hiệu quả hơn ạ T.T
    Chỉnh sửa cuối: 20/8/14
  2. thislovehp1989

thislovehp1989 Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    theo mình thiếu cặp orb 36 dmg +15 :D
  3. MrsQuyen

MrsQuyen Thành Viên

IGN:
    MrsQuyen
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    Em đang xài 1 Orb 36 dame +9 và 1 orb 7amp 20 CD +9,nếu mướn15 thì khác gì làm khó em quá T.T
  4. Assassino

Assassino Thành Viên

Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Nationless
    Mũ 8 rate 30 dame bạn ốp thế nào mà được vậy :D
  5. thislovehp1989

Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    kệ em ^^
    ờ quên thắc măc :D
  6. MrsQuyen

MrsQuyen Thành Viên

IGN:
    MrsQuyen
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    em đã sửa type sai rồi ạ ^^!
  7. farkky

farkky Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Procyon
    Chơi wi mà thích solo thì cứ chuẩn bị 1 thùng sp lv3, holy water sage , amp potion các kiểu. ic2, sc2 chiến tuốt
  8. thislovehp1989

Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    ờ quên thắc măc :D
    kiếm 1 bé nữa dual 2 ng , 1 map 12p có phải ngon ko , core cưa đôi bán cũng lời tiền map , đồ ngon nữa , dual vs wiz hiệu suất hơn là solo đó e gái
  9. K5KING

K5KING Thành Viên

IGN:
    i5KING(VN)
    Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    Vứt cái ring 5% đi thay = damge
    2 cái orb aqua 40damge vẫn hay hơn là 7a20d
    Vote đi 2.
  10. nguyenhung

nguyenhung Thành Viên

IGN:
    dieuthu
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    minh cung choi wiz , minh nghi ban nen xai 1 cap lycan khoang 20dame, 3>>5amp, co ve dame crit hoi thap chut nhung dame vang to, va noi chung it mis . minh di 120 cung chi 20p, co ari
  11. islow

islow Thành Viên

IGN:
    islow
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    đồ vậy ngon rồi thay ring như King bảo và trước khi đi chịu khó xin buff FA thêm đc ~70 80 atk sẽ nhanh hơn khối :))
    Vs cả nếu k có ari thì bạn có thể xài thêm con lính có dmg chút. Như mình xài con bricy phù thuỷ trong SOD
    Nếu xin buff + gọi lính và dùng sp hợp lí thì thời gian nhanh hơn đáng kể với bộ đồ như cũ @@
    mình đồ cùi hơn bạn chút solo 35p nếu k die ( k ari ) @@
  12. MysteryOfWizard

MysteryOfWizard Thành Viên

IGN:
    MissKimChi
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    wiz kiếm team đi map cho vui, solo làm gì buồn lắm :)
  13. EmNghiCabalRoi

EmNghiCabalRoi Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Wiz thì chỉ build Dmg cao ngất ngưởng nhất có thể thôi, Build Def cao vào cũng phế vật thôi ,còn nếu nhiều nữa thì chắc chắn sẽ mất rất nhiều Dmg =>huề vốn. Wiz đúng chất lấy Dmg thế thủ ,build Dmg càng to sống càng dai ,Wiz chỉ có thể tăng cường build Dmg với Vam (earing hay slot chân )là đi thôi,chứ dừng thay ring dmg= ring Vam hay emulet Vam nha thất sách đấy ,Def nên bỏ đi ,xài sdtt cũng dc ,nhưng phải tập trung chứ ko nhàn như class khác dc đâu ,trừ khi lv của bạn cao thì sẽ dễ dàng hơn nhiều:D và cuối cùng là mua Arionell là vửa dc rồi đấy bạn ,ko con ấy khó mà qua 30' ,mình ko biết tình hình VN thế nào ,chỉ có thể lấy kinh nghiệm Wiz từ bên NA của mình góp ý thôi ...chúc may mắn:D P/S là def thì nên học 1 cái thứ 2 thôi(upgrade skills) còn lại dồn vào attack và attack rate ,còn lại cứ như cũ ,phải gộp dmg càng to mới tốt bạn à@@
  14. KaneKòi

KaneKòi Thành Viên

IGN:
    Unamed
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    thường thấy mấy bác khuyên bỏ amulet vampire đi thay bằng pain, vậy cho mình hỏi với WI/FA thì max hp steal per hit tầm bao nhiêu mới hút máu kịp? cái số bonus chứ ko phải % nhé.
  15. dk0i10

dk0i10 Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Chắc là VE7 + Rune.
    Cơ mà thêm AOV thì BM2 sống dai hơn mà.
  16. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    trừ khi bạn có thể xài hết tất cả option của Pain thì nên xài nó chứ đừng nên bỏ ra,con nếu ko bạn cứ test ,tập trung đi2 map với tốc độ nhanh nhất ,1 map xài vam amulet,còn lại pain ,nếu cảm thấy còn sống dai thì nên xài pain ,còn chật vật quá thì xài Vam (mà cho dù có xài cũng chả khá hơn bn đâu),hút kịp hay ko thì ko biết nhưng bạn cứ build thật nhiều max Hp steal (rune ,Vamp eraing,...và slot chân nếu chân đó rẻ ) còn Hp % thì cứ 2% có sẵn tay là được ,ko bao giờ cần phải hơn đâu,dù có hơn thì ko co Max hp steal cũng vô dụng :D
    --- 1/10/14---
    Wiz bm2 thì def rate bá đạo rồi ,ko cần Vam đâu ,mà bỏ pain ra mất khá dmg đấy...Vam thì nên train lv đánh nhiều mục tiêu hút nó to ,còn đánh có 1 con boss thì hút sao nổi dmg của nó:D
  17. KaneKòi

KaneKòi Thành Viên

IGN:
    Unamed
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    mình có test rồi, vì là FA def yếu nên nếu xài AOV thì hút máu đc nhiều hơn nên khó chết hơn hẳn. vì thấy mấy bác hay khuyên bỏ vamp đeo pain nên mình mới hỏi thế.

àh còn phần này nữa, mình có tay 2%HP/MP steal, thì rõ ràng khi dùng cái tay này không thì hút hít ko thể bằng được khi đeo thêm ring force absorb+2 (4% HP/MP Steal).

max hp steal per hit của mình hiện 146, cố gắng kiếm cái chân 99 2 slot 7amp cho nó lên 156 mà hiếm quá :D
  18. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    khó chết hơn chứ ko phải ko chết ,dễ chết hơn nếu bạn cố gắng ko chết thì rất ngon,còn tùy vào trình chơi với lv ,item nữa ,
    Còn về vấn đề Vam thì bạn thấy cái 4% ngon hơn là vì nó còn đủ trong phạm vi 146 Hp max của bạn ,cho dù bạn có chục % đi chăng nữa thì cao nhất chỉ hút dc 146 per hit ,lý do bạn thấy 4% hơn vì con quái bạn đánh nó khá ít Hp đúng ko?thông thường nếu đánh 1 con boss mất 7k DMG (bm3) tức là với 2% Hp steal bạn sẽ hút dc 140 Hp (trong pham vi 146 max Hp của bạn),còn nếu với 7k đó mà bạn có xài đến 3%4% ... Hp steal thì nó vẫn hút được có 146 thôi ,ko hơn được ,mà thông thường đánh boss toàn chục k trở lên mà nên lo gì sợ ko thiếu ,2% là quá dư sức,4% chỉ có tác dụng khi bạn đánh quái mất rất ít Hp nên 2% của số dmg xuất kia ko đủ với giới hạn 146 max Hp nên bạn sẽ thấy phát huy hết dc 4% Hp steal(mình tính được là nếu quất quái mất 3k5 Hp thì sẽ phát huy dc 140Hp max nếu có 4% Hp steal,cái này chắc có thể ,nhưng bạn có thể build 2% nữa từ rune hay pet chứ ko nhất thiết từ ring,mất Dmg lắm:))) ,nhưng dù là 4% nhưng vẫn chỉ được 146 max thôi (những con quái này thường toàn quái yếu nên thế ,chứ là boss trong dungeon thì bm3 quất toàn chục k trở lên,2% sợ còn dư,đương nhiên còn tùy dmg bạn tế nào ):D
  19. KaneKòi

KaneKòi Thành Viên

IGN:
    Unamed
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    đúng vậy đó bác, 2% hay 6% đánh boss cũng vậy nhưng khi đánh quái đông thì nó khác :D
    nên tạm thời phải dùng phương án thay qua lại 2 cai amulet chứ chưa có điều kiện build thêm %steal từ rune hay pet :(
  20. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    amulet ko +Hp steal ,chỉ là Ring ,bạn mà xài ring Hp steal là hơi bị thọt đấy ,mất 15 % Dmg nếu là Critcal ring+2,còn 2% hay 6% thì số ít hay số đông thì công thức tính nó vẫn thế ,số đông thì mình nghĩ thường Hp cao cỡ 3k/con trở lên nên tầm 3-4% là hút dc hết với 146 Hp max,còn nếu muốn hơn thì mặc AOV để tăng Hp max,đúng với những con quái nhỏ này thì Hp % sẽ có tác dụng ,nhưng thường sẽ ko chết bởi mấy con này đâu ,nên ko cần thiết Vam làm gì,cứ Dmg vào thụi cho nó ra đi nhanh thì hơn,AOV chỉ thường chỉ xài khi train lv như fire trap ic2 ,còn lại mình chưa cần đụng đến nó bao giờ..:D(Hp steal có thể làm 1 tay sdtt hay blustis 2 slot Hp steal là dc 3% ,đục slot nữa vào là 4,đúng ko nhỉ?...)