BIG OFF CABALER VIỆT NAM THÁNG 7/2018
MUA BÁN ACC NÊN XFER ĐỂ TRÁNH BỊ LẤY LẠI ACC

Mình cần hướng dẫn build 1set đồ cho FA

Thảo luận trong 'FORCE ARCHER' bắt đầu bởi 12313, 16/11/14.

1. EmNghiCabalRoi

EmNghiCabalRoi Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Và cả đám đó đều ko nạp tiền được phải không?bạn đang sợ sự cạnh tranh,chứ ko phải sợ bị hút máu,người ta chỉ sợ bị hút máu khi phải bỏ tiền ra nap thôi,cái chính ko phải có người Việt hay ko,mà là có gặp được người nào vừa chơi vừa nạp tiền 1 như 1 gamer chính đáng,và nói 1 câu: '' Server này hút máu!!'' ,... chỉ có những con người chịu đầu tư cho ''đất nước ''của họ,mới có quyền được than thở, mới cảm nhận dc sự bất công ,chứ những kẻ ăn bám đất nước,thì có gì ăn nấy thôi,chứ đâu thể hùa thao mà chê bai này nọ dc,thế thì xấu quá...trong trường hợp này,bạn lại ko phải là ''người trong nước'' nên ko có gì phải tức giận,nhưng cái ý nghĩa trong câu nói của bạn thì tỏ ra như vậy ,chỉ là bạn chưa hiểu vấn đề ,chứ ko phải do bạn chơi ko hay gì cả,bạn ko thích sv Việt ,bạn chê nó thì đó là quyền của bạn,chỉ là những lời lẽ đó lại ko hề phù hợp 1 chút nào với vị thế của bạn,vị thế của kẻ đứng ngoài,dường như thói quen của người ta là hể thấy game Việt là có thói quen chê hút máu,trong khi ai cũng yên ổn cả,mình ko hề có ý dạy bạn cách chơi,mà chỉ nhắc nhở bạn trong cách nhìn nhận vấn đề,trong trường hợp này hút máu thì ko đúng,vì có bỏ xu nào ra đâu mà than ..vậy thôi!,...Mà mình nói trên phương diên là 1 gamer server nước ngoài,mình cũng như bạn thô,tiền đếu đâu mà nạp,nên chả dám than thở 1 cái gì cả,dân ''ăn bám'' như nhau cả thôi,và nếu là 1 kẻ háo thắng thực sự,nếu chưa có sân chơi thì mình sẽ chạy về sv Việt,cay đuâ với mấy trẻ,chứ ko chỉ lên 4rum chém gió chê hút máu,lằm ăn gian dối các kiểu,vì có chơi đâu mà than, lúc đó thì mình bị gọi là kẻ bất lực thì đúng hơn .....

P/S : xét theo kinh nghiệm của mình thì hết cách build thêm rate rồi nhé...
    Chỉnh sửa cuối: 16/11/14
  2. 12313

12313 Thành Viên

IGN:
    Celty
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Đừng viết dài, mình không đọc đâu, lười lắm, vấn đề game online VN thì muôn thủa rồi, sever hút máu, gamer thấy thế càng nạp thẻ, game vn là vậy, mất cân bằng trong game = tiền, mình chả qtam những người như bạn nói cái gì về cách nạp tiền quá đáng. Nếu chưa chơi ttử private thì k biết cái hay của nó đâu, đừng đánh đồng với mấy cái sv "lậu" item opt từa lừa... ếch ngồi đáy giếng, thôi chủ đề này nhé, mình k rep nữa đâu
  3. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Cái chính là chính bạn khơi lên chứ chả ai khơi cả, 2 chữ ''hút máu'' chính là vấn đề,sv lậu thì xin lỗi,sân chơi cabal đầu tiên của mình là sv private đấy ,mấy cái đấy thì ko thể nào khen hay chê được,cũng như đánh đồng với các sv offical khác,chứ chưa nói đến việc đi so sánh sv private này với sv private khác nné,...,

cũng nên khuyên bạn là nên chơi thử sv offical cũng như sv Việt 1 lần ,vì thấy câu hỏi topic thì mình chắc là bạn cũng mới chơi nhỉ ,chưa nhận thức dc sự khác nhau giữa sv private và sv thường,nó khác nhau lắm(về cơ bạn thì khác ít,nhưng từ đó dẫn đến nhiều thứ khác),khác về cả tỉ lệ drop rồi dẫn đến nhiều thứ khác nữa,đồ xịn thành rác,rác thành hàng ngon,cái khó nhất thành cái dể nhất,cái hay nhất thì bị bỏ đi và nguợc lại..v...v...đến cả option item nó còn khác nhau huống gì đến cách chơi,nói trắng ra thì như 1 game khác vậy đó(rune max rate 3% như bạn nói là 4% thì phải). Mà đến cái câu hỏi của topic này thì mình bó tay rồi,câu trả lời là ko còn mục nào add rate cho bạn nữa nếu ko chịu op slot rate và max rate,nhưng cũng chưa chắc,lỡ đâu tại sv bạn tụi nó còn chế ra cái gì nữa thì sao :D như cabalviet có rune + 5% rate đó :) chứ rate chỉ ở ring ,nón ,vũ khí và ván đỏ(k-red) mà thôi,
  4. 12313

12313 Thành Viên

IGN:
    Celty
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Nói thì vẫn cứ ngang như cua, ai bắt đầu cái gì trước thế?? hút máu la quan điểm nói riêng, ông toàn áp đặt tư tưởng của mình, nói vớ va vớ vẩn, giọng thì khinh khỉnh như kiểu chơi lâu năm lắm rồi ý, chắc gì kinh nghiệm chơi game ông bằng tôi thế ??? Cái dạng ếch ngồi đáy giếng k chấp, đã nói nó build theo cabl gốc, chỉ khác rate exp thôi cứ lằng nhằng. Cabal tôi bỏ chơi 3 năm giờ tôi chơi lại tôi hỏi mấy cái mới thì làm sao ?? Cứ khăng khăng pricate chỉnh sửa là thế đ' nào ??????
  5. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Một khi không dám chơi thì thôi,chứ đừng lấy lý do hút máu,chơi free mà còn chê hút máu, thì cũng giống như cậu chơi free ở private thôi,ko nạp tiến thì ko hay xài pre với bonus,hết!( đừng bảo pre ở private dễ có hay thậm chí miễn phí nên bảo hút máu nhé,nực cười!)!!vậy nên cái chính là ngại khó,chứ hút máu chỉ là nguỵ biện. ♥♥ chôi free còn chê hút máu nghe tức cười ,h khinh nhất mấy thể loại như lày ,thấy là ko thể kiểm chế được,cái xấu của server Việt thì moi ra nói hết cái này đến cái khác mà ko dám nghĩ đến cái tốt,còn người khác chỉ mới đả kích có tí về server private của bạn thì đã xồn lên rồi,cảm giác của tôi và của cậu khi người khác nói về sân chơi của mình như thế cũng giống nhau thôi...Còn nếu cậu nói đó chỉ là quan điểm nói riêng của cậu nên tôi ko được đả kích cậu,thì những cmt của tôi cũng là quan điểm riêng của tôi thôi,cũng như ai mà cứ xạo...:D

Cái hay của cabal là ở cày lv và skill sẽ cảm nhận được sự ganh đua háo thắng thứ thiệt,muốn hơn nhau 1 tí thì phải bỏ sức ra mới gọi là tâm huyết háo thắng,chơi tàn tàn,bỏ hết các công đoạn thời gian thì gọi là giải trí thì không chịu còn đòi hỏi gì nữa cậu?Chẳng qua cậu chơi trong cái hoàn cảnh quá dễ dàng và nhàn nhạ,chúng ta mới moi 1 tí sự chênh lệch ra để tự phong là ganh đua và háo thắng mà thôi,đối với cậu thì quả là 1 chiến công,nhưng với tôi thì quá tào lao,thấy người ta tự hào khi đạt 1 thứ gì đó nhỏ nhoi thì tôi ngạc nhiên thôi=>cái này thì quá hiển nhiên ,tôi nói chung chứ ko đá kích mỗi cậu,vì tôi cũng thế..còn nếu cậu ko chịu ấy, thì xin lỗi ,'' quan điểm riêng'' thôi mà :D Hay là Muốn bảo vệ danh dự server private à? thì tôi có đả động gì đến nó đâu,chỉ bảo là nó chính sửa dù ít thì cũng ảnh hưởng nhiều mà thôi,như cái rune max rate 4% ấy.Thì quan điểm của mình là cậu ko muốn ganh đua háo thắng mà tốn quá nhiều sức ,muốn hơn người khác mà chỉ cần bỏ ra ít công sức và ko cần bỏ tiền bạc ,cái này thì cũng chính cậu đề cập đến rồi còn nói gì nữa?Chứ có bảo server nó chính sữa quá mất đi cái ''thuần khiết '' đâu?Còn '' build theo cabal gốc'' thì nếu không phải thế thì chả còn là gọi là cabal nữa rồi cậu ...Mình chỉ bảo do nó dễ cày nên cậu muốn chơi,nhìn qua sv mới thấy ngai cày lại,ngai khó,thấy mới đầu mấy thằng trẻ trâu trong game phàn nàn việc ''không kiếm tiền dc từ game'' thì tự phong cho nó là ''hút máu'' và lấy làm thông tin luôn,cũng chả muốn bỏ acc cũ,nên mới moi ra mọi lý do để phủ nhận việc về server mới,tiếp tục ở sv cũ,cái đó là điều hiển nhiên ,ai chả vậy,kể cả ở NA,...nhưng cái quan trọng là cậu lại nói như kiểu áp đạt người khác vậy,thôi thì ngai khó thì bảo ngại khó,chứ nói hút máu thì như vả vào mặt những người chơi sv ấy vậy,nhất là mấy thánh chơi free như cậu đấy...

Thôi thì ''quan điểm riêng'' của tôi.thôi.. với mấy kẻ chơi free như chúng mình ,ko chịu cống hiến,bỏ sức ra thì tốt nhất chúng ta nên ''im mồm'' mà thưởng thức niềm vui thú và sự háo thắng nho nhỏ của mình,chứ đừng nên nguỵ biện hay đả kích người ta trong khi thực ra chúng ta chỉ là những kẻ bất lực,được voi đòi tiên,sướng quá hoá rồ thì tốt nhất đừng nên đả động người khác ...Còn kinh nghiệm thì tôi ko hiểu cậu đang đề cập đến việc gì, đó là thời gian ai chơi cabal lâu hơn hay kiến thức từ game vậy? 1 thằng chơi dù lâu cỡ mà đã bỏ lạu rồi thì cũng đếu bằng 1 đứa mới chơi tại thực tại được,nói cho cậu biết là vậy,ở server cậu mấy trò ruồi có thể cậu là rành nhất,nhưng ở sv tôi thì ko dám chắc,nên khái niệm '' kinh nghiệm'' thì chả có ai ganh đua với nhau dc đâu,nhất là khi cậu còn đang lập topic hỏi kinh nghiệm của những người như tôi cơ mà. Nhưng điều khó hiểu là nếu cậu đang chơi tại private thì sao cậu lại hỏi những cái mới tại sv offical vậy?Cậu nghĩ có thể cậu bỏ sót 1 cái gì đó tại sv cậu?sv cậu mà cậu còn ko nắm rõ thì tôi chịu,nhất là mấy cái add rate,cũ rích mà còn nói mới,rồi cách tính Vam per hit với Hp steal nữa, sợ mấy thằng lâu năm như cậu thật ...thôi Chúc may mắn nhé dân chơi lâu năm !! :D
  6. boyyktn

boyyktn Thành Viên

IGN:
    iChrysler
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    Bác @EmNghiCabalRoi này cứ mỗi lần cmt là dài đọc hụt hết cả hơi, klq đến vd chính của 2pic nhưng góp ý bác nên rút gọn các ý chính cho cmt nó ngắn lại 1 chút.
    EmNghiCabalRoi thích bài này.
  7. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Rút lại thì lại ko rõ bạn,mình còn pha lối phân tích nữa chứ không phải nói vài câu chơi chơi,nói theo kiểu góp ý chân thành chứ ko phải chửi đểu vài câu cho đã miệng,chưa giải mà đưa ra đáp số hết,người ta nghe hiểu nhầm thì sao,nhưng đa số thì lại chỉ đọc qua loa nên gây ra hiểu nhầm,sai lầm đấy:D ..
    đưa ra 1 đáp số người ta hiểu sai thì mình không làm gì được,vì chưa có bài giải,còn nếu đã đưa ra trước rồi mà còn ko chịu suy nghĩ thì lúc đó phán chữ ''dốt'' còn chưa muôn,cái quan trọng là chữ ''dốt'' đó bạn,đôi khi con người ta cứ nghĩ là người khác chửi mình nhưng ko phải,chỉ là chưa đọc kĩ,vậy thôi...
    phải có chiến lược moi cái ''dốt'' ra để nói chứ,còn nếu đã moi rồi mà nó còn ko nhân ra thì để người khác nhận ra giùm nó cũng dc,cái chính là người khác nghe chứ ko phải đối phương,vì nó hết thuốc chữa rồi, giống như việc chửi người ta chỉ 1 câu cộc lốc và ngắn gọn như là ''ngu như bò ''hay '' ngu như ♥♥♥♥'' ấy,về căn bản thì loài người ko thể ngu =con bò được,kể cả thiểu năng và ♥♥♥♥ thì lại rất khôn ,vậy rốt cuộc nếu nghiệm ra 1 cách logic thì ai mới là thằng ngu? kẻ chửi hay người nghe?...[BCOLOR=rgb(252, 252, 255)]:ROFLMAO:[/BCOLOR]Tóm lại ,nói ko rõ thì ko ổn đâu,nhưng dù sao cũng mừng vì gop ý...
  8. dk0i10

dk0i10 Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Rút ý chính thôi @EmNghiCabalRoi
    Viết dài quá làm biếng đọc thật.
    EmNghiCabalRoi thích bài này.
  9. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    ''Cái mình cần là cái này mà'' <= Nói tóm hết cỡ rồi đấy :whistle:
  10. zzzgamozzz

zzzgamozzz Thành Viên

IGN:
    Merde
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    Off game từ hồi win 8.1 còn chưa hỗ trợ Cabal tới giờ, vào game thấy vật giá thay đổi nhiều quá. Bây giờ tầm 500k thì có thể mua được cặp vk nào để bắt đầu lại sự nghiệp spam map không mọi người?
    Thấy trên cash shop có combo platium + char được vặp vk +15 250k có ổn không ta? 30 ngày spam map chắc đủ huề vốn ạ?
    Mà cásh shop sao nó linh tinh vậy ta? K-violet giá 350k, K-violet + ảri giá 400k, mà ảri không giá 500k, rồi còn combo K-red + ari giá 900k vẫn không đổi (trong khi K-red nó cùi hơn)?
    Chỉnh sửa cuối: 1/2/16
  11. zMerryChristmas

zMerryChristmas Thành Viên

IGN:
    Z
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Procyon
    Ari có bán trong AH nhé, 150m
    k-violet 3k5 cash(k khoá tài khoản như cái xe blue và bị debuzz - def, và slow down) = có k-red mua cái board 599 cash đem ra portlux caft (khoá tài khoản)
  12. Algus

Algus Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

FA buid đẹp nhất là 72-75 rate (nếu có điều kiện). FA có lợi thế + rate khi cầm VK (10-13 rate tùy cấp độ từ 99-Archi).
    Những thứ ảnh hưởng đến mcr/rate bạn có thể build gồm:
    1. Cặp MT (FC) orb 7 rate/4x dam (tối ưu là 1 Archi để lấy thêm 1 rate, cái còn lại sig cũng đc)
    2. Mũ 7 rate/4x dam (đk chơi thêm mũ amp xài khi aura)
    3. Tay, áo 1 slot max rate 2 slot còn lại tùy theo điều kiện chơi amp, ko thì hp steal (tay), HP (áo)
    4. Rune MCR + 3 max rate (ko phải 4)
    5. Pant 7 (sv pri ko đk thì xài 6 or 3 như bạn nói cũng đc)
    6. Pet slot max rate/rate (3-7 slot mcr tùy đk)
    7. Cặp Siena bracelet (+ 2 mcr)
    8. 2 Ring liên quan tới rate (30-32 rate)

Những thứ dự đoán pri khó có:
    9. Xe RW 3, blue (craft, 3 slot), k-red...
    10. Costume: 2 mcr, 2 rate or 4 rate 1 mcr

Còn ko như Vietthuong2005 nói là 1 mũ + 1 orb sig trở lên 7/4x, tay + áo 1 slot mcr là FA có thể lên 63 mcr/rate + rồi.

Chúc bạn chơi vui ^^! Nếu đc nên về VN trải nghiệm ủng hộ CB VN :D
    Chỉnh sửa cuối: 1/2/16
  13. zzzgamozzz

zzzgamozzz Thành Viên

IGN:
    Merde
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    Mình chơi cabal ASS bạn :)
    Quần áo thì đủ dùng rồi, đang dư 4 rate (63/57) không biết làm gì :((. Giờ mình nghĩ chắc kiếm cặp vk +15 cho dame nó to, chứ đồ bây giờ magic có 1k8, crit 120 amp 50 nên đi map lâu bà cố luôn. Mr. Dual Gun đi 1 map 7p thì mình đi cũng phải 14p :((
  14. nthldn

nthldn Thành Viên

Class:
    Force Shielder
    Quốc Gia:
    Procyon
    đi máp thì bớt 1 tí amp đi để build vào dmg, ví dụ như vũ khí 7/40 đánh quái ngon hơn hẳn 7/7/24. build amp chỉ để pvp thôi, kinh nghiệm xương máu gần 20b của ta đấy :sneaky: