BIG OFF CABALER VIỆT NAM THÁNG 7/2018
MUA BÁN ACC NÊN XFER ĐỂ TRÁNH BỊ LẤY LẠI ACC

Cảnh Báo: Các Điều Cần Lưu Ý Khi Mua Bán Account !!

Thảo luận trong 'CẢNH BÁO LỪA ĐẢO' bắt đầu bởi zZUnbornZz, 3/12/13.

1. zZUnbornZz

zZUnbornZz Super Moderator Thành viên BQT Ban Điều Hành

IGN:
    xLjnk
    Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Nationless
    Thời gian qua mình thấy xuất hiận nhiều tình trạng lừa đảo và bị hack/block/mất account sau khi giao dịch mua bán acc. Mình mạn phép lập thread này xin góp 1 vài ý kiến và thủ thuật mình tự rút ra khi mua bán acc 1 cách an toàn.

- Trước tiên mình xin nhắc lại việc mua bán acc các bạn nên xfer ngay, chỉ có cách này là an toàn tuyệt đối với dk bạn có người trung gian đáng tin tưởng :) Nguyên nhân nên xfer khi mua char các bạn có thể tham khảo đường link dưới :)

http://cabalvn.org/vbb/hoi-ban-tron/11874-mua-ban-acc-co-nen-xfer.html

- 1 vài trường hợp bạn mua account với giá trị nhỏ hoặc trường hợp bất khả kháng bạn ko muốn xfer và mua theo hình thức GIAO THÔNG TIN ACC thì xin làm theo các bước sau.

+ Nhận câu trả lời bảo mật bạn nên đổi sang 1 mail của bạn và đảm báo đó là 1 mail mới còn trong thời gian sử dụng.

+ Thay đổi luôn câu hỏi + câu trả lời bảo mật theo ý bạn. [khi đổi câu hỏi/câu trả lời, hệ thống sẽ gửi 1 code xác nhận vào mail được dùng để đăng ký, vào mail lấy code điền vào là sẽ thay đổi được].

+ Sau khi đã thay đổi toàn bộ thông tin, bạn nên out ra hết và relog lại và kiểm tra mail, game, thông tin tài khoản game trên trang chủ cabal.com xem CÂU HỎI/CÂU TRẢ LỜI BẢO MẬT, MAIL ĐĂNG KÝ, HỘP THƯ ĐẾN MAIL CODE XÁC NHẬN, HỘP THƯ ĐẾN MAIL THÔNG BÁO ĐÃ ĐĂNG KÝ HOẶC CHUYỂN MAIL ĐĂNG KÝ.

- Khi đã chắc chắn mọi thứ rồi thì bạn có thể giao alz cho người bán. Tuy nhiên mình xin nhắc lại, ACCOUNT BẠN VẪN CHƯA ĐẢM BẢO AN TOÀN 100% vì nhiều lý do khác [xin mời xem link mình up phía trên lý do tại sao nên xfer ^^]

Kinh nghiêm của mình chỉ có nhiêu đó, các bạn nào có kinh nghiệm hay sáng kiến nào khác xin cmt ở phía dưới để đóng gop ngăn chặn nạn hack/block/lừa đảo account nhé.

THÂN :)
    Đã được chỉnh sửa bởi Điều Hành Viên: 7/12/13
    MrRin thích bài này.
  2. dk0i10

dk0i10 Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Làm cái HD có hình ảnh cho dễ xem và dễ hiểu.

Lưu ý là khi đổi pass và email, câu hỏi xong. F5 1 cái rồi đăng nhập lại, nếu sau đó thấy cau hỏi bí mật, pass, mail đã đổi hết rồi thì mới kiu ng tg đưa tiền.
  3. heybro

heybro Thành Viên

Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Procyon
    Việc không nhận được mail khi reset thì kinh nghiệm của mình làm như sau: đừng reset click nhận mail reset trên firefox hay IE, làm mấy cái đấy trên google chrome nhận được liền
  4. MrRin

MrRin Nhà Tài Trợ Thương Gia CABAL

IGN:
    _Rin_
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Ok cám ơn bạn giờ mình đã hiểu .
  5. lorenkid

lorenkid Bị Khóa Vĩnh Viễn Tội Phạm Lừa Đảo

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    1 tuần trước mình gặp 1 trường hợp này.
    có 1 cái thâm tuý hơn nữa. đỗi hết thông tin. ( chbm, mail, pass, reset hết)
    nó vẫn lấy lại dc acc trường hợp của mình bị mất acc FB jikixiu11. bi thằng xkapuchi WI 193, + thằng ji GL 192 quên r. 2 thằng đều ở G Sei nhưng đã bi kick. va acc FB jinkixiu11 đã xfer. trường hợp này mình mới gặp lần đầu. nó là nguoi ấn độ hay ji ak. có FB của nó luôn. ai ngâm cứu dùm vụ này. gửi HD thì GM cũng eo giải quyết.
    --- 8/8/16---
    đỗi hết rôi out. xong vào lại sen code là dc thôi bác.