BIG OFF CABALER VIỆT NAM THÁNG 7/2018
MUA BÁN ACC NÊN XFER ĐỂ TRÁNH BỊ LẤY LẠI ACC

Hỏi đáp: Các bác cho hỏi cách tính amp và damg như thế nào

Thảo luận trong 'WIZARD' bắt đầu bởi Steven, 1/10/14.

1. dk0i10

dk0i10 Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Bác hiểu sai ý tôi rồi, lát trưa về tôi giãi nghĩa cho.
    cmt dt phiền lắm.
  2. dk0i10

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Cái câu "tính theo hit, không tinh tổng số hit" là cái % crit rate nó tính theo từng hit.
    Hit này thì vào 55% và hit sau co thể vào 35% kia.
    Chứ không tính tổng hit là 100 thì crit 55.
    Tức là bổ trợ cho câu trên của cậu chứ không phải ý kiến ngược @@.
    Và xét mạnh hay yếu của 1 item nên xét từng hit chứ không nên xét theo tổng hit vì đâu ai biết nó crit hay không.
    Còn cái vụ 7 amp < 16 dmg thì mình có nói là "tất cả trường hợp khi crit 7amp đều thua 16 dmg".
    Tóm gọn là khi gặp đối thủ báse Df quá cao (Wa, Fs) mà base atk mình quá thấp thì amp ngon hơn.
    Lấy sự ổn định bù cho hên xui.
    Như mình F.a, xài cái nón S.tit 40 dmg 1 hit bm2 nhảy từ 5x~6x và crit từ 9x~10x.
    Còn cái nón 24/7 là 60~6x mà Crit thì chỉ 8x~95.
    Thế nên nếu ai không có khả năng chơi 36 dmg thì nên xài 20/7 amp. Chứ đừng xài 30dmg.
    N.m cũng hơn 30 mà crit lên vẫn hơn 30.
  3. EmNghiCabalRoi

EmNghiCabalRoi Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Mình đã nói là xét theo ''ý nghĩa con số '' nghĩa là tính thiệt hơn ,trên lý thuyết có thể 1 phần nào áp dụng được vào thực tế ,55% rate xét theo ý nghĩa lý thuyết là 55 hit trên 100 hit ,tuy ko chính xác nhưng người ta có thể ước lượng thế ,thực tế con số có thể bé hơn hoặc cao hơn 55 hit ,nhưng xét trung bình tổng hit crit cũng có thể bằng 55%,it ra người ta ghi 55% cũng có ý nghĩa của nó chứ,đâu thể quy hết vào sự may rủi nhưng bạn ,vả lại cái này chỉ dùng để mua đồ ,để biết giá trị chênh lệch thực sự giữa chúng ,nên chúng ta mới xác định là mua hay ko,chứ nói kiểu ''Hên xui ,chắc đã crit hay ko'' thì sao mà biết chọn món nào mà mua?Topic này là hỏi nên mua món nào mà.Nếu nói kiểu như bạn '' ko biết Hit sau có crit hay không'' thì 1% rate bạn cũng xem là 99% rate à?bởi vì bạn đâu biết Hit sau có tính hay ko? nghĩa là 1% cũng có thể crit hoặc ko ,99% cũng vậy. Như là 99% rate mặc dù biết là hên xui nhưng người ta vẫn chắc chắn sẽ crit nhiều hơn 1% mà dúng không?vì đó là tính trên tổng số Hit nên con số tỷ lệ mới có giá trị,còn nếu tính đơn từng Hit như cậu nói thì con số 99%-1% cũng dc xem là hên xui ,vậy nên ko có cơ sở (99% với 1% cũng coi như 50-50 cho hit tiếp theo). Nếu nghĩa là thế thì so làm gì nữa?cậu ko tính cả rate à? cậu cũng bù đầu bỏ tiền để Build rate mà phải không? còn bảo Rate thế này thì phải xài này này này kia mà ?vậy mà bảo những Hit sau có crit hay không,thế nghĩa là cậu xem thường cái khoản rate và không quan tâm chứ còn gì nữa nhỉ?để lấy 1 VD cụ thể suy ra cho lời cậu nói : 16d nếu crit hết chắc chắn phải hơn 7amp đúng ko ?nhưng nếu rate của bạn là 1% thì bạn còn nghĩ 16dmg hơn ko? hay lại bảo 1% cũng có thể crit ,dù là 99% cũng chưa chắc đã crit,miễn là cậu 1% mà crit 1 hit to hơn cái 7amp kia là 16d ngon hơn à?

Cái cách tính ''ý nghĩa con số ''này là để cho ta thấy sự chênh lệch giữa các món đồ,để suy xét trên mọi trường hợp để xem cái nào hơn,vì đây là topic tham khảo mua đồ mà,nói kiểu như cậu thì rốt cuộc đâu biết phải mua món nào (16d đâu phải lúc nào cũng crit).Còn cái vụ 7amp bao yếu với 16d khi crit thì mình ko hề phản đối và cũng chả nhắc đến nó,họa chăng thỉ chỉ nói khi rate 50% thôi,hãy check lại ,cậu có thể xem lại các cmt trc của mình ,bởi vì đa số ai cũng dc 50% rate,ko biết cậu test thế nào nhưng mình đã test nhiều class khác nhau rồi ,mỗi class có 1amp =số lượng dmg khác nhau ,ko biết vì sao lại thế nhưng mình thấy có 1 sự dao động khá lớn,nên mình nghĩ (giả thiuyết)cũng có thể 7amp khi crit sẽ vượt qua 16d khi crit nếu đạt 1 ngưỡng nào đó ,nói nom na nếu 1amp dc =2,3 dmg thì 7amp sẽ =16d khi crit,mình test dc 3 kết quả khác nhau của 3 class 1amp =1,47 ;1,6 và 1,85 dmg cho 3 class GL,FA,Wiz T5 với từng cặp vk có lượng attack khác nhau ,mình ko nói là cậu sai vì cậu với mình chả phải người lập trình cabal nên ko thể tính được hết chỉ số mà chỉ dựa vào kết quả,bất cứ ai cũng ko thể đúng.Còn cái CT của cậu,mình ko hiểu 1 số nào cả ,nếu cậu vẫn xác nhận CT đó là đúng thì giải thích giùm từng số với,hoặc đưa nguồn cũng được,trải qua từng EP cách tính nó càng khác mà.:D
  4. hanhnn

hanhnn Thành Viên

IGN:
    Duraxyll
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    chậc càng lúc càng thấy nhiều chữ
    tính đơn giản thui
    mũ 8 rate slot amp extend lên thành 8 rate 8 amp
    mũ 7 amp slot rate extend lên thành 7 rate 7 amp
    => 8 rate hơn 7 amp
    mà ai cũng biết 16 dmg hơn 8 rate nên => 16 dmg hơn 7 amp
  5. dk0i10

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    À, CT mợ gì, lấy ví dụ cho dễ hiểu đó mà. atk = 1, amp = 0.03, dmg = 1 (100%) thì na ná dmg xuất là thế.
    Còn CT thì mình nghĩ thế nầy (khá đúng theo ý mình) là :
    ((((atk + (atk*amp)) - (Bla, bla, bla)) *dmg) - dmg reduce) + add dmg = dmg trên char.
    (Bla bla bla) là cái mớ hỗn độn giữa Pene và Df.
    Còn mình khuyên xài 7amp N.W và 16 cho Map là vì nếu cơ bản 1 người khoản 50 rate. Thì với 1 người bt thì sẽ bị trừ 11 rate (Buff 8 + Char 3). 50-11 = 39 là bt. Nếu gặp ai khá giả có thê lên 13 R.R, tức mình còn 37 rate. Như con Romp, Mafia thì miễn bàn, cơ bản là khong crit nổi.
    37 rate thì quá ít ỏi, nên mình mới khuyên lấy sự ổn định bù hên xui. Tức là xài 7amp.
    Nếu đi map thì xài 16 dmg vì rate còn nguyên không giảm.
    Lúc trước mình chơi Fa. Đã bán ID. Trong người lúc nào cũng 2 nón. 1 là 24/7, 2 là 40 dmg.
    Khi mình đánh vào char, mình xài nón 24/7, đánh Guar thì 40dmg.
    Có gì kiếm lại hình đã. Mình đã sử dụng thực tế rồi. Rate 54.
    Atk càng cao, AMP càng phat huy.
    Và nếu Topic là nên mua cái nào thì phải hỏi lại chủ Topic là muốn đi N.W hay đi Map.
    Muốn cả 2 thì xài 2 cái giống mình @@.
  6. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    mình crit 11k bỏ chân 7amp ra còn 10k5 ở chỗ trung tâm mutant forest ,ko biết trong NW nó thế nào nữa ,nhất là khi ko crit mà đòi sự cân bằng ấy,ko biết là cân nổi ko nữa ,còn nếu là nói trong pve thì ko biết crit 7amp thanh 500dmg trong tổng 11k thì ko crit chả dám nghĩ nó ra sao nữa,còn N.W giờ tụi nó toàn build Dmg để đâp trụ farm điểm (nhất là ở T5) chứ đánh nhau thì chỉ bất đắc dĩ ,nếu ham đánh thường điểm ko cao =mấy đứa farm trụ đâu,bọn nó trâu lắm ,mình đánh trụ ko à ,đánh người 1 thằng cũng chơi ♥♥ lại mà Dmg bé quá ăn điểm ko nổi ,còn thích chém giết thì là chuyện khác,nhưng chỉ chém nhau ở trong NW là cùng,...16d có vẻ xài nhiều hơn. Nếu att cao thì FA mình nghĩ chắc chưa đủ cao rồi ,BL thì có khả năng,...
    --- 4/10/14---
    mình crit 11k bỏ chân 7amp ra còn 10k5 ở chỗ trung tâm mutant forest ,ko biết trong NW nó thế nào nữa ,nhất là khi ko crit mà đòi sự cân bằng ấy,ko biết là cân nổi ko nữa ,còn nếu là nói trong pve thì ko biết crit 7amp thanh 500dmg trong tổng 11k thì ko crit chả dám nghĩ nó ra sao nữa,còn N.W giờ tụi nó toàn build Dmg để đâp trụ farm điểm (nhất là ở T5) chứ đánh nhau thì chỉ bất đắc dĩ ,nếu ham đánh thường điểm ko cao =mấy đứa farm trụ đâu,bọn nó trâu lắm ,mình đánh trụ ko à ,đánh người 1 thằng cũng chơi ♥♥ lại mà Dmg bé quá ăn điểm ko nổi ,còn thích chém giết thì là chuyện khác,nhưng chỉ chém nhau ở trong NW là cùng,...16d có vẻ xài nhiều hơn. Nếu att cao thì FA mình nghĩ chắc chưa đủ cao rồi ,BL thì có khả năng,...
  7. banhmy223

banhmy223 Thành Viên

IGN:
    banhmy223
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    Với 2k att và 55% amp thì cứ :
    1 amp ~ 6 ->7 atk.
    8 amp ~ 13 % dmg. @@
  8. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Mình chả hiểu gì cả @@
    ''mũ 8 rate slot amp extend lên thành 8 rate 8 amp
    mũ 7 amp slot rate extend lên thành 7 rate 7 amp
    => 8 rate hơn 7 amp'' ý bạn là mũ rate hơn mũ amp? tất nhiên 8rate phải hơn 7rate và 8amp phải hơn 7amp chứ gì nữa @@!(chả lẽ ý bạn là 2 món có vị trí option craft với option slot hoán đổi vị trí cho nhau rồi op slot vào,món nào dc cộng nhiều hơn là mạnh hơn ,sau đó suy ra món đó mạnh hơn với món còn lại khi chưa op slot?:D) Vả lại ai đời lại đi so Rate với amp và dmg trong khi chưa biết rõ các chỉ số còn lại là bn dc?,rồi thằng nào biết 8rate yếu hơn 16 dmg giơ tay lên coi với?oh chả thấy ai cả !! thế thôi :D
  9. KaneKòi

KaneKòi Thành Viên

IGN:
    Unamed
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    àh tình cmn cờ như thế này:

chỉ số mình hiện:
    m.att: 1781
    crit dmg: 112% (có đeo pain +5)
    amp: 46%

mình dùng chiêu GM của FA để test (add dmg 1239 amp 80%)

lúc còn đeo pain 5 crit con mob đc 5109 dmg, lúc tháo pain 5 ra (crit damage còn 107%) thì còn 5002 damage.

hết :(

tiếc là ko có dây chuyền amp để test
  10. dk0i10

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    lấy cái nón mà test.
    dmg thì qủa thật vào n.w ko biết sao.
    như lycan 1, bm3 3 sync, crit 16k luôn aos, n.w chỉ 1k5 (khoản).
    còn cân bằng và ổn định là sự chênh lệch giữa crit và ko crit của amp là khá thấp.
    như 1000dmg (0 amp) crit là 1360. (36dmg).
    như 1070dmg (7amp) crit là 1214. (20dmg).
    lấy 1 người build bt với 11 r.r thì còn 39. 3 crit 1.
    1000 + 1000 + 1360 = 3360 dmg
    1070 + 1070 + 1214 = 3354 dmg.
    lấy 1 người build khá với 14 r.r thì còn 36. 7 crit 2.
    1000x5 + 1360x2 = 7720 dmg.
    1070x5 + 1214x2 = 7778 dmg.
    thế thì với ng giàu r.r 22 trở lên còn 28 rate thì chả lẽ ngồi hóng crit. Mà mình mới test con bl 51 rate của mình, pvp với fs áod 11 r.r thì 1 combo 11 hít crit dc có 4 hít. 40 rate đã thế thì 20 rate thì sao @@.
    như mình tính trên cậu cũng thấy, trường hợp rate thấp (do đi n.w bị vướng r.r của dp) nên thấy rõ amp nhiều Lúc ngon hơn dmg. Còn đi map thì dĩ nhiên rate hok thay đổi nên 100% mình chôn nón 40 dmg.
    mình làchuyên build theo nghèo ko bao giờ hơn 54 rate và 110dmg là max. Mình biết rõ cảm giác thốn vì r.r của dp.
    còn wa/fs khỏi nói, Lúc chơi f.a hít đầu n.m dưới 400 hpllà bao chạy ko solo @@.
  11. KaneKòi

KaneKòi Thành Viên

IGN:
    Unamed
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    sao bạn crit lycan1 đc 16k lận nhỉ, mình có debuff có AOS cũng 3 syn mà chỉ đc 13 hay 14k gì đó :(
  12. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    ''lấy 1 người build khá với 14 r.r thì còn 36. 7 crit 2.
    1000x5 + 1360x2 = 7720 dmg.
    1070x5 + 1214x2 = 7778 dmg.''
    chưa biết trên là đúng hay sai ,nhưng chỉ mới build khá thôi mà đánh đến tận 7Hit crit 2 mới lời có 58 Hp của đối phương(sự cân bằng 7amp của bác) ,thử nghĩ trong pvp ai đánh thằng nào 1000 dmg được trừ mấy skill com-gm-tran mà phải chơi đến 7 Skills hơi thốn đấy ,bm thì chắc cũng cỡ 1k/hit thì cũng 7hit crit 2 dc 58hp như trên,nhưng đó là trường hợp build khá (R.R 11-14) còn mấy thánh 22-28 như trên thì ở đó mà cân với bằng cái gì ,có mà cân trong nhà xác ...P/S mà hơi bị lố nha 1k mà 7amp =70dmg (hp) =>10k =700dmg ,GL mình att 2k1 xài 7a Dmg tổng đến tận 11k mà tác dụng có ~ 500Dmg (48x) .Cái 1amp =10Dmg (hp) chắc là giả lập thái quá rồi .:D mà vẫn ko hiểu 39 rate mà sao dc 3 hit crit 1 và 36 rate mà 7hit crit 2 dc nhỉ?tính sao v?,nhìn có vẻ bác làm tròn hơi quá rồi,có vẻ là đang áp dụng ''ý nghĩa con số ''vào thực chiến nhỉ :))
  13. dk0i10

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Cân bằng là nó chênh lệch ko nhiều.
    mua 1 cây 36 dmg mắc gấp nhiều lần 20/7 mà hiệu qủa chỉ cao hơn khi map và găp đối thủ ngang hơạc dưới cơ.
    N.w vì cơ bản 1 ngươi r.r là 11 thì như mình test trên 11hít crit 4. 39 cũng xêmxễm 40 nên 3 crit 1 hoàn toàn hợp lý (trừ phi bác hên crit cả 3).
    7% của 1000 là 1070 là đúng rồi. Cái trên là tính theo kiểu dmg (atk x amp)xdmg, chưa qua - df và + pene. Bạn phải hiểu là mới chỉ Co 7 amp trên lý thuyết, còn khi thực chiến nó đến 1xx amp, với + 2k atk. Dmg ở đây mình lấy cơ bản cho bt là 100%.
    cậu lấy chân 7amp crit mất 500 hp là do dmg cậu đã qua 100 nên bỏ 7amp ra dmg ko tuột mấy.
    Mà Gl atk khá thấp chỉ ngang ngửa fb, nên amp ko mấy tác dụng. Amp chỉ tách dụng rõ khi atk cỡ 2k, nên pvp hơạc n.w có nhiều w.a 1vs1 toàn xài dps mà rút máu cũng kinh khủng.
    tóm gọn là nếu đi nếu đi n.w mà rate thấp tầm 50 thì nên xài amp cho char, dmg cho gaur và gate. Đã test, sẽ úp hình, mà chỉ có kết qủa thôi, vì ko có chụp hình kĩ, f.a 16x 2 nón luân chuyển qua lại.
  14. hoaininh117

hoaininh117 Thành Viên

IGN:
    IiYuGiI
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    Mua cả 2 loại mà xài.
  15. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    GL att thấp ?đâu ra vậy? att mình 2k1 mà thấy amp tác dụng ''rõ '' lắm bạn .Mình bảo cái 7amp chênh lệch giữa các hit nomarl là không lớn chứ ko phải bảo 7amp =10dmg của cậu là bé ,7amp=10dmg là quá lớn ,không biết bạn test =class có attack ra sao nhưng với attack 2k1 nếu đánh lên 11k tổng dmg thì 7amp chỉ góp vào có 500dmg ,còn bạn thì đến 700 dmg nếu 1k đem x cho 10 thành 10k giống mình ,còn 100 %amp hay add 2k attack thì là option skills đúng ko? nhưng dù là thế khi bỏ 7amp ra nó vẫn chỉ có mất 7amp chứ đâu mất cả trăm amp với 2k add att kia đâu . còn nếu là do crit Dmg mình hơn 100% nên 7amp ko tuột mấy thì bạn xem có class nào crit Dmg dưới 100% ko?nhất là FB và FS việc hơn 200% là hoàn toàn bt.Còn nếu mình sai,thì hãy đọc tiếp ::D

'' mua 1 cây 36 dmg mắc gấp nhiều lần 20/7 mà hiệu qủa chỉ cao hơn khi map và găp đối thủ ngang hơạc dưới cơ. '' vậy ngoài các trường hợp này ra bạn còn gặp trường hợp nào nữa hả? ko phải người ta cày dungeon cả ngày chỉ chờ đến NW thì mới vào chém giết ,vào rồi lại như bạn còn chia ra pk và đánh trụ ,vậy suy ra xài cái nào nhiều hơn? vậy nếu tính như cậu ấy thì 36 dmg chắc chắn dc mua xài nhiều hơn ,mình chỉ nghĩ đơn giản là dù là 7amp hay 16d mà nếu ko crit thì cũng vô dụng ,chích inox thì chỉ hoàn chích inox ,chứ 7amp chả cứu vãn nổi ,cái số dmg chênh lệch giữa các hit normarl khi có 7amp ko kéo nổi đến khoảng cách 16d khi crit đâu ,dù có xui ko crit cỡ nào chăng nữa thì vẫn ko thể hoàn DPS nổi (hay nói là cân bằng là ko thể) vả lại đối phương đâu phải lúc nào cũng đứng im cho bạn gộp dmg (DPS) để 7amp có cơ hội kéo dmg lại đâu ,lúc dó chỉ mong chờ là crit 1 cái là ngon ,mà crit thì cái nào ăn thì biết đấy ,có thằng nào ngu đến nỗi đi PK mà ko crit dc 1 hit mà cứ đứng đó đánh mãi hay ko? mặc dù nó có xài 7amp đi chăng nữa (1 món thôi).Nói tóm lại là topic này là tham khảo mua 2 nón 7a với 16d ,1 món thì ko thể xác minh được cái nào mạnh hơn cái nào dc,phải đi chung với mấy món còn lại,như mấy thằng khủng đồ toàn 14-28amp /1món ,như thế mới đảm bảo được sự cân bằng nhé ,chứ có 1 cái nón 7amp mà ở đó đòi cân với chả bằng ,chưa kể khi PK đối phương nó hổi Hp 1 cái là 58 Hp sau khi đánh 7 hit coi như đi tong ,thế nên lúc đó chúng ta phải CRIT !! dằng nào cũng cần phải crit thôi mặc dù là Dmg hay Amp ,mà 7 amp với 16dmg chỉ là 1 món item thôi ,nên dù 7amp có yếu hơn khi crit đi chăng nữa thì cũng ko ảnh hưởng 1 tí gì cả (kết quả là quan trong ,chứ bt bạn thấy dmg có lên thì cũng ko chứng minh dc gì cả) ,nhất là trong pk là tùy cơ ứng biến phần nhiều ,việc mất đi vài chục dmg bé tí ko tác dụng gì hết ,còn trong dungeon ,vừa test xong vài s khi post cmt này ,mình đã bỏ 1 cái chân 7amp ra và đi thử cai ic1 ,phải nói là ảnh hưởng cũng khá ,suyết chết nữa,nhưng đó là về phòng thủ nên ko tính ,còn về dmg ,mình clear dungeon trong vòng 14p ,còn bt có chân thì là 13p30s hay 13p gì đó,chúng ta có thể thể thấy sự chênh lệch giữa 7amp và ko có 7amp là 1 khoảng ko hề đáng kể chút nào ,chứ chưa nói gì đến sự chênh lệch giữa 7amp và 16% crit dmg cả .Ta có thể thấy ngay cả đến trong dungeon cũng phụ thuộc vào sự ngẫu nhiên nhé ,ko chỉ trong pk,cùng 1 tình trạng item mà bạn có thể đi chênh giữa các lần đi khoảng vài chục s đến cả 1 phút ở time clear mặc dù boss luôn đứng im 1 chỗ chô bạn gộp DPS bởi 7amp đi chăng nữa ,chứ chưa nói gì đến ''sự cân bằng của bạn''trong pk nhé . Vậy giữa 7amp và 16dmg ta ko thấy sự khác biệt về thực chiến ,chúng ta nên làm gì đây? Hãy nghĩ đến sự khôn ngoan và tính logic của nó ,có đáng không khi bỏ Alz ra mua 1 thứ mà hầu như nó ko hề tồn tại? việc đó còn tùy ở việc bạn có bản lĩnh để làm khác với ''người đời '' hay ko . còn bác dkoi, mình ko cần biết bạn test thế nào ,kết quả ra sao,tốn bn tờ giấy để ghi chép số liệu,nhưng mình sẽ khuyên bác thớt là nên mua 7amp vì 1 thứ duy nhất là ''rẻ '' ,còn kết quả ,bác cứ đem nón về mà đánh ,lên được vài chục dmg thì cứ việc cười thỏa mãn hay gì gì ấy thì tùy ...chúc 1 ngày thử nghiệm vui vẻ :D
  16. dk0i10

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Cậu ko nên tést bằng cách bỏ 1 món amp mà dmg giữ nguyên. Cậu nên thay cái nón 40dmg và nón 24/7 thì mới thấy dmg thay đôi rất nhiều chứ ko phải ko đnág kể.
    vả lại mình là nói về cả 2 hướng crit và ko crit với map và n.w
    như đã nói, map thì 40 dmg là ưu tiên hàng đầu, lý do, rate giữ nguyên ko thay đổi.
    n.w là 1 chuyện hoàn toàn khác với r.r. đâu thể nào 1 nngười build 51 rate lại phải thấp nhang vái ông bà để gặp thằng r.r thấp để mình dc crit. N.w là ko chờ đợi, còn nói như cậu đánh ko crit thì bỏ chạy, thế chỉ lăm le farm gate, gaur thôi sao. Cũng đã nói, n.w 1 ng bt 11 r.r, tức là là bản thân cũng đã 11 r.r, Fa là 12, thế thì làm gì phải bỏ chạy. Chưa kể đâu phải Lúc lắc nào cũng 1vs1, sẽ trộn lẫn vip và bt.
    Tóm gọn là mình sẽ úp hình Lúc lắc còn chơi f.a 2 nón, thay phiên sử dụng từng trường hợp mình đã nêu, chủ động hơn bị động, chắc t2 mới úp dc.
    Cách chơi của mình có thể ko giống bạn, mình không phải là người chờ crit mặc dù rate f.a 54. Mình thà chủ động trong việc thay đổi dmg còn hơn nữa là bị động 1 sự "hên, xui" chờ crit với 40 rate.
  17. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Nhắc đi Nhắc lại rồi còn nhắc lại nhắc tới nhắc lui . 40 dmg và 7a24dmg ý là so sánh 16 dmg với 7amp còn gì nữa? giống như mình là đang test giữa 7amp và ko có 7amp ,còn bạn là test giữa 7amp và 16dmg ,nghĩa là mình ko có 7amp đánh còn ko khác thằng có 7amp huống chi là mình cầm 16dmg mà đánh với nó?Dmg mình vẫn giữ nguyên? ko phải nón 40 và 24 dmg thì vẫn giữ vững 24 dmg ấy sao?chỉ so cái 16d với 7a mà?còn bức hình của bạn để mình đoán,đó là 2 pic fa mang nón 24/7 và mang nón 40 và bạn đang bm2 hay gi gì ấy cho dmg xuất? ,thôi thì cứ xem thế nào đã...:D

Còn '' .Nw là 1 chuyện hoàn toàn khác với r.r. đâu thể nào 1 nngười build 51 rate lại phải thấp nhang vái ông bà để gặp thằng r.r thấp để mình dc crit. '' mình ko có ý như v᪭y ,ko có ý chỉ chở đánh mấy thằng yếu ,mà là mấy thằng đó sẽ ko bao giờ đứng yên cho bạn đánh nó đâu ,kể cả mấy thằng R.R khủng cũng sẽ ko để yên cho bạn DPS normal Hit 7amp lên nó ,vì thế lúc đó ai cũng cần crit hết,lúc đó mà xài 40d hay 7a24d thì cũng là đang so 7amp lên dc bn dmg,vì đâu có crit,ko crit thì dù ko bỏ chạy thì cũng chết,vả lại bạn nói sao chứ mà ko bỏ chạy,mấy con FA khi đánh thì cũng tính là bỏ chạy rồi,vì có bao giờ dám đứng gần,đến khi dí lại chạy mất dép .Vậy câu hỏi bây giờ là :lúc mà sắp chết ấy,bạn có chạy không?nếu có ấy,thì bạn ko ăn lại đâu,mà nói 1 cách chính xác nhất ấy,nếu mà 16d ko giúp bạn sống được ấy,là 7amp cũng ko giúp bạn ăn điểm hay giết nó được đâu,vậy nên khi mà đánh với số đông(Vip trôn bt) thì bạn cũng cần phải crit nhé,ko crit mà bọn nó thấy bạn đang chích inox thì có mà dí về tận cổng thành đấy:D Vả lại ai vào NW chỉ chú ý đến bn điểm.top mấy chứ ko bao giờ khoe giết bn người hay chết bao nhiêu lần ,có khoe mà ko đứng top thì cũng đẹp mặt lắm đấy,mình chỉ thấy mấy thằng nào xác định vào NW chỉ để chém giết thì nó cũng xác định luôn là ko cần lấy điểm rồi,chỉ đi canh me dân farm trụ và giết thôi .

'' N.w là ko chờ đợi, còn nói như cậu đánh ko crit thì bỏ chạy, thế chỉ lăm le farm gate, gaur thôi sao '' => đây là cách làm việc có tổ chức của các đai ca T5 ,chứ ko như t4,đánh ngu mà shuot chửi quá trời,cứ đứng farm người ko chịu đánh trụ ,bạn nghĩ nó đang giết để bảo vệ nhà à,ko đâu,bọn nó đang farm điểm đấy,thậm chí còn cố gắng ko đập hồi sinh để có thể farm nhiều hơn nữa là hiểu :D Còn T5 ko ai rảnh đứng giết ai đâu nếu mà dồn ép quá,bất đắc dĩ thôi ,đến cả mấy thánh nhu Romp,nay nọ nó còn đánh gate,sage ấy chứ,ở T5 có khi ko đánh nhau,bản thắng thuộc về phe nào phá trụ nhanh nhất .Cách chơi của chúng ta ko hề khác nhau ,chỉ là bạn chưa nhận ra được tác dụng của Amp khi đánh normal Hit ,bảo rằng nó có thể kéo ngang =1 Hit crit ,cho dù có kéo được thì cũng ko kịp nữa rồi ,bạn chết hoặc nó chết thôi ,'' N.W là không chờ đợi'' =>mình chỉ có thể thấy là bạn đang chờ đợi 7amp kéo DPS đến khi bằng 16d thôi,nghĩa là chờ các hit normal gộp lại cho bằng 1 hit crit ấy :D ,mình cũng ko nói amp vô dụng,nhưng đây chỉ là 1 món item thôi ,nghĩa là chỉ có 7amp ,ko hơn,muốn cao thì cũng xài amp nhiều hơn nữa mới may ra...Hãy chỉ chú ý đến kết quả thôi ,kết quả là bạn chết hay nó chết ,chứ ko phải bạn đánh 7amp hơn 16d là bn ,vì dù có hơn,vì dù đối phương có mất nhiều Hp hơn 1 tí ,thì nó vẫn sống thì cũng vậy,hoặc bạn chết thì cũng thế....P/S mình ko ngờ chỉ là việc thay 7amp với 16d lại ảnh hưởng cực kì lớn đến bạn như vậy,ko tưởng tượng nồi...vì dù gì như bạn nói,7amp cũng đâu được sử dụng nhiều,chỉ để giết người thì ko cần phải làm tới 2 cái nón 40dmg và 24/7 đâu đúng ko,bạn sử dụng chỉ là bất dắc dĩ là nó rẻ ,ko cần mua cũng có(24/7) là chính ấy chứ,chứ nếu mắc tiền xem,giờ mà chơi FA lại mình bao chắc bạn sẽ ko làm đến tận 2 cai như z,mà làm hẳn 1 cai 7/40 hay 7/724 ,hoặc chỉ làm 24/7 chứ ko tốn tiền mua slot med mà đâp 40dmg đâu hay mua 1 cai 24/7 nữa nhỉ ?mà xài hết đời luôn thì có :D Có nhiều thằng bảo '' ngu sao đếu mua 2 cái '' thì nên nhìn lại cái cmt đầu tiên ấy ,người ta hỏi 7/40 hay 7/724 chứ ko hỏi 40 hay 7/24 nhé ,còn các bạn chỉ vì đi NW mà làm cả 2 à,dám ko?!! :D
    Chỉnh sửa cuối: 5/10/14
  18. dk0i10

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Mình hiểu bạn viết cái gì rồi.
    nhưng mà chắc số mình nhọ nên ít crit.
    hình cũng chẳng có gì cả.
    Lúc đố đang xài 2 nón s.tít 24/7amp và nón 40dmg.
    24/7 xài bm1 và bm2 lên char để kéo dps + dash step Z liên tục.
    40 xài khi bm2 aos lên gate và base, bm3 có sync 5 rate (BÂÂBÂBAA), AURA FUll time.
    Nhớ ko lầm thì với cách chơi như thế dmg xuất 4m5, dmg nhận 2m3, kill/death 80/2x. Rank 6.
    đồ Lúc đó là căp fc pc +9, tay fc r.r 3 +9, aó chân sig event, k.red, kilian rol2 cr2x2, p5, rune mcr lvl2, b.o.s7 x2, dr cùi tầm 30df, s.sig 7, belt kháng amp.
    lên t5 lo đi d.f cho mấy thằng kia mà ko khá lên nổi, kiu về ko về, nhiều trận thua ngưọc cưc uúc chế, + nghe cbv.n về thì bán id chơi thơi, rrốt cuộc về vận lại ko dc như mông dọi nên qua n.a chơi lại f.a, cảm giác ko dc như trục nên bán f.a đang tập chơi bl.
  19. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Mình đoán là cai nón 7amp 24 dmg hay 40D còn có slot thứ ba là slot đểu đúng ko? bạn có vẻ đang op 7/7/24 hay 7/40 mà bị xịt nhỉ hay mua 7amp 10dmg về rồi op slot med vào thanh 7/24? Nếu đúng là làm 7/7/24 hay 7/40 thì quả thật là bất đắc dĩ rồi ,còn việc đục slot thêm 1 slot dmg vào mình nghĩ chả ai điên điên làm vậy cả(nhất là khi có 7/24hay 40 d rồi thì chả ai dại làm thêm cái nữa) ,ko cần thiết ! :D.Chốt lại 1 câu là xài đồ ta chỉ chú ý đến kết quả thực chiến chứ ko chỉ chăm chú vào 1 sự chênh lệch nhỏ ,vì những con số nhỏ sẽ bị vùi dập bởi sự ngẫu nhiên,may rủi(crit rate),còn nếu mà rủi hết thì xài hàng khác thì cũng rủi kiểu khác...:D
    Chỉnh sửa cuối: 5/10/14
  20. dk0i10

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Lúc đấy đang xài 40dmg, tính làm cái 24/7/7 bỏ k.red xài blue slot mg.atk, tính là tính như thế, nhưng mà vứt 300m óp radom (slot med Lúc đó 50m) ra cái 24/7/ 70 drop 1 slot. Lúc đấy tức là qúa tính tách ♥♥ cho rồi, nghĩ lại phí tiền, mà vào n.w cũng ko crit nhiều, nên để xài thử, kết qủa là để xài luôn, vì thực chiến cũng khá tốt khi gặp b.g với tụi vip. Mất 3 trận n.w để làm quen, qua trận thứ 4 thì như thế.
    Mà dmg nhận = 1/2 dmg xuất cho f.a thì chắc cậu cũng hiểu cách chơi của mình ^^~