MUA BÁN ACC NÊN XFER ĐỂ TRÁNH BỊ LẤY LẠI ACC

Topic Hỏi - Đáp về Wizard

Thảo luận trong 'WIZARD' bắt đầu bởi blueskyrain, 2/12/10.

1. blueskyrain

blueskyrain Super Moderator Ban Điều Hành

IGN:
    blueskyrain
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    :lacdau:Có cái topic quan trọng mà mình lại quên, tới giờ có người nhắc mới nhớ :muijvay:. Các bạn có vấn đề, thắc mắc... gì về class Wizard thì hỏi tại đây nhé.
  2. vipseavein

vipseavein Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

IGN:
    PhongTran
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    Ngày xưa ta chơi wz, đến vừa rồi chơi wz lại, mang có 3x% rate thôi, vẫn crit ầm ầm @@
  3. Jokivo

Jokivo Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Cho anh hỏi là Critical Ring +1 với Ring of Sage +9 nên xài cái nào????
  4. o0odarko0o01

o0odarko0o01 Thành Viên

Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Nationless
    cần dmg thì xài CR ,cần def thì xài sage ,đi train vs săn boss thì sage có lợi hơn
  5. o0odarko0o01

o0odarko0o01 Thành Viên

Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Nationless
    cho mình hỏi bây h wiz có skill trans mới thì mọi người dùng chuỗi skill train ntn vậy ? tìm mãi ko thấy bảng tăng skill theo lv nên vẫn chưa yên tâm lắm với chuỗi skill đang dùng >.<
  6. Tjna

Tjna Super Moderator Thành viên BQT Ban Điều Hành

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    tjna dùng, com9 tran12 GM9 canon20x2
    tại vì tăng tran len 12 dùng để pvp với war luôn.
    hình như tran 9 dmg yếu hơn com 9 thì phải
  7. Jokivo

Train Wiz tớ def cùi 66x mà vẫn tank 6-9 con UMD tỉnh bơ, ko cần thêm sage.
    Boss thì có tanker òi cần gì def?
    Nói cần damg xài CR thì nghe hơi huề vốn T__T. nhỡ cần damg nhưng ring kia vẫn ngon hơn thì sao?
    Tớ train dùng GM18-Trans 18- Com 18 -Hailstorm 20 - articfield 18, cast rất chậm nhưng nhờ đó vừa combo vừa t8m đc ^_^
  8. farkky

farkky Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Procyon
    DPS yếu hơn hẳn, Skill Gm của FA,Wa,Wi ngon hơn Comp!
  9. Tjna

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    war thì chắc chắn là thế, nhưng skill wiz thì khác, skil wiz có sự tương đương nhau. nhưng GM9 sao hơn com9 được ( chưa tăng hơn nên ko biết),
    FA nếu tính dmg thì com vẫn hơn GM chứ, GM cast nhanh hơn thôi.
    ( nhớ sao nói vậy, ko có máy nên ko vào game xem lại được)
  10. o0odarko0o01

o0odarko0o01 Thành Viên

Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Nationless
    bạn nói thế là sao ?_? sao lại "nhỡ" ở đây ? ,10magic và 5%dmg chỉ hơn 10%dmg khi mà bạn gần như ko có tí rate nào thui ,bạn hỏi sage9 và Cr1 cái nào lợi hơn, mình nói sage có lợi hơn về def ,Cr1 có lợi hơn về dmg ,bạn nói là ko cần def ,thì cứ Cr1 mà phang thui ,còn nếu bạn ko build rate thì sage9 vậy
  11. zZUnbornZz

zZUnbornZz Super Moderator Thành viên BQT Ban Điều Hành

Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Nationless
    Cái thằng...........lên G bị chooc suốt vì cái zụ ko bik j mà cứ dạy ng khác........Tj Ú đúng goy,GM FA nhanh hơn hình như có 0.2s thì fai,còn magic thua lắc lơ, Wiz GM 2.8s Com 3s nhưng Com magic vẫn cao hơn tương tự như FA thoy >"< nói GM thua Com thì cần fai chỉnh lại :uynhuynh::uynhuynh:
  12. zZUnbornZz

Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Nationless
    Theo tớ (chơi class sw nhưng vẫn dòm ty @@) thì xai ROS9 ngon hơn, thua 5% dam nhung đc 16 def và 10 magic, 10magic ta có thể tính zo amp lun => crit chả thua Cr1 là bao mà đc cái def ^_^ Với Wiz build amp và magic thì ROS9 càng fat huy tốt hơn là Cr1
  13. Jokivo

So sánh tức là ko đặt 1 trường hợp riêng nào hết, đừng nói ai cần CD thì dùng CR1 ai cần def thì dùng RoS9, vậy nếu tui vừa cần CR vừa cần def thì sao? So sánh là phải so sánh ở tất cả các trường hợp và tổng hợp lại xem cái nào tốt nhất cho mọi trường hợp. Nói như bạn thì tui cũng chả cần đem thắc mắc lên đây làm gì
    Thôi để mình tính luôn òi cho mọi người rút ra kết luận:
    Với chỉ số cùi cùi magic 900, amp item 49%, crit damg (thiếu 1 ring) 100%, crit rate 35%, sử dụng chiu có amp là 85% => tong amp là 2.34
    1. Đeo CR+1: Damage trung bình là 900 x 2.34 x (0.35 x 2.1 + 0.65) = 2916.81
    2. Đeo RoS9: Damage trung bình là 910 x 2.34 x (0.35 x 2.05 + 0.65) = 2911.95
    Vấn đề ở đây là với def + thêm khi mang RoS9 là 16def thì bạn có chịu đánh đổi 5 damg / sk với 16 def hay ko?
    P/s: lười ngồi tính mới phải hỏi, rốt cục cũng phải tính. Hi vọng đừng ai vào trả lời kiểu "khi nào cần damg thì xài CR1, khi nào cần def thì xài RoS9" nhe
  14. zZUnbornZz

Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Nationless
    Như bác nói với mọi trường hợp thì ROS9 chắc chán hơn CR1 là cái chắc, 16def có thể công dụng thêm khi map hoặc train solo, và như bác Jo tính như trên thì dam trung bình của ROS9 thua có 5d vậy tội cái j mà xài CR1 khi có khả năng mua ROS9.........cái tớ thắc mắc là bạn bik cách rồi,bik nó ntn rùi mà còn lên hỏi đã đời rồi show cho ng ta bik cách tính ấy.......có quá khoe mẽ ko :sutne::sutne: có ng hỏi thì có ng trả lời, còn trả lời sai hay đúng thì tùy, nếu mà bạn bik là chúng tớ sai có nghĩa là bạn bik rõ quá rồi..............hỏi làm j phí công ghõ bàn phím :0dau::0dau:
  15. o0odarko0o01

o0odarko0o01 Thành Viên

Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Nationless
    tớ thấy nói trên DD như vậy rốt cuộc chỉ thành cãi nhau ,đơn giản vì nhìu khi sử dụng từ ko đúng mà trở thành ông nói gà bà nói vịt ,khi chơi game thì mình ko quan niệm "build chuẩn" bao h ,vì game có rất nhìu hoạt động nên tùy từng người mà luôn có cách build khác nhau ,vì thế khi jo bảo khi train... ko cần def thì mình mới bỏ qua để tính dmg ,và dmg ở đây chính xác là DMG ^^ ,là cái mà dân pvp rất thích ,mình nói Cr1 hơn vì rate mình build nhìu hơn jo ,ko thể lấy 35% rate kia làm vật chuẩn đc ,nếu jo rate hơn 35% thì sao ? thôi ai thích gì thì cứ build ,nhưng xét về nhiều mặt ,xài sage đương nhiên là vẫn hơn rồi.
  16. Jokivo

tớ ko bít, tớ mới hỏi, nhưng chả ai trả lời thành ra phải tự tính, cái đó là mới tính tức thì đấy
  17. blueskyrain

blueskyrain Super Moderator Ban Điều Hành

IGN:
    blueskyrain
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    Í anh ơi, 85+49 sao anh ra được 2,34 amp vậy? Với số 0.35 và 0.65 nữa?
  18. Jokivo

thì +85% và + 49% là +134%, +134% amp (có dấu + nhé) nghĩa là khi tính damg phải lấy magic x 134% òi + với magic x 1 (tương tự crit damg í, crit damg 100%, chiu thường 2000, chẳng lẽ chiu crit = 2000 x 100%^__^), tính gọn là 234%
    35% crit rate là tỉ lệ crit trong 1 chiu là 0.35, từ đó suy ra tỉ lệ hem crit là 0.65, nên trung bình là damg chiu crit x 0.35 + damg hem crit x 0.65
    cái này tưởng ai cũng biết, tại thấy trước có mấy cái topiz hướng dẫn tính damg gì gì đó, so sánh bos3 slot, bos6,...
    Lý thuyết khác thực tế, nên mình cần ai đã từng dùng 2 cái vào topiz nói đại loại như "mình xài 2 cái thử òi, thấy CR1/RoS9 ngon hơn hẳn khi đi train, map,...." chứ tính toán thì ai mà chả tính đc, mình chả muốn khoe gì vì đơn giản 4rum đã có topiz hướng dẫn tính damg òi
  19. o0odarko0o01

o0odarko0o01 Thành Viên

Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Nationless
    tính toán cũng quan trọng mà ,nếu có sai khác với thực tế thì cũng chỉ ở những chỉ số như crit rate ,att rate ,def rate ,1 số skill của các class dùng skill sword...
    nếu bạn bảo so sánh như những bài so sánh BOS 2 ,BOS 3 kia thì ko thực tế lắm ,cách hay nhất là đưa ra công thức tổng quát nhất cho mọi người tự tính^^ ,còn cách tính của bạn mình góp ý thêm là bạn nên +add dmg thêm vào ,kết quả sẽ sát thực tế hơn đấy :x
  20. Tjna

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    cái cách tính này là sao zạ, nhìn vào không hiểu gì hết @@!
    theo cách tjna vẫn tính thì dmg xuất = [(atk x amp + add atk skill)-def] x crt dmg
    ct trên là công thức tính dmg/skill với mod. x2 với skill có hiệu ứng dòng vàng.
    pvp thì x 1.25 với dòng vàng rồi đem chia 4. ( skill thường thì không x)
    nếu dùng để so đồ thì có lẽ công thức này là đuợc rồi.