MUA BÁN ACC NÊN XFER ĐỂ TRÁNH BỊ LẤY LẠI ACC

Cảnh Báo: Thủ đoạn lừa qua chuyển khoản ngân hàng

Thảo luận trong 'CẢNH BÁO LỪA ĐẢO' bắt đầu bởi prinscutieas, 12/1/16.

1. prinscutieas

prinscutieas Thành Viên

Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    mình là ninja, chơi giờ giấc bất thình lình,
    nay nghỉ cho đợt công tác dài ngày tới nên gom sạch alz bán. sáng thứ 7 vừa rồi có rao trên chan1 bán 6b bằng tiếng việt gd tt tại HN hoặc ck trung gian
    1 thanh niên war 191 tên trumprovnz1 nhảy vào bảo hốt hết 6b mình với giá 3m3, và nói ở SG nên sẽ GD qua ngân hàng,
    xin số đt gọi điện nc trực tiếp rất hùng hồn
    sau gần 2 tiếng nc thì thanh niên nói.... tin tưởng mình và đồng ý chuyển khoản cho mình trước
    mình xài techcom, và nó nói nhà nó ngay cạnh ngân hàng seabank và nói sẽ chuyển khác ngân hàng
    đến tầm 11h trưa nó có gọi điện và nói đã chuyển tiền cho mình, nhưng chưa thấy tăm hơi gì
    để mình tin nó đã chụp ảnh tờ hoá đơn chuyển tiền có dấu đỏ của ngân hàng cho mình xem và nói chắc do chậm trễ vì khác ngân hàng và nói sẽ chờ để mình nhận đc tiền mới lấy alz, rất chi là thẳng
    nó 8 với mình suốt thứ 7 không thấy tiền về, chủ nhật thì ngân hàng không làm việc nên trường hợp khác ngân hàng nó sẽ không xử lý mà để đến thứ 2
    tối chủ nhật thì nó bảo có món đồ nó đang rất cần mua giá 5b5, và nó nói là mình đưa alz cho nó, để mình yên tâm là nó đã send tiền mình, nó gửi lại cái biên lai chuyển tiền và bảo mình kiểm tra lại thông tin cho yên tâm. mình xem từ đầu tới cuối, họ tên số tài khoản rất chính xác, ngày giờ cũng chính xác luôn, dấu thì chắc chắn là dấu thật rồi. nên mình đã ok và đưa alz cho nó
    tới sáng 2 mình vẫn chưa thấy thông tin tiền, gọi điện nó thì nó không nghe máy, chỉ nhắn cái tin là đang bận. mình chờ tới trưa vẫn chưa được, nên chạy ra ngân hàng đông á xem vì sao tiền mình chưa về, bên ngân hàng nói chưa có khoản nào chuyển cho mình cả, mình liền chạy qua seabank và đưa hình hoá đơn cho nhân viên, họ kiểm tra một hồi và nói rằng: số tiền này đã được lệnh chuyển trả tiền vì sai thông tin .... CHI NHÁNH, mình giật mình vì trước h thì ít có khi chuyển khác NH, và mới sực nhớ là cùng NH thì chỉ cần đúng stk, khác NH thì phải đúng cả chi nhánh nữa, mình coi lại hình thì cái chỗ ghi chi nhánh nó ở một bên, và nó ghi chữ DN chứ không phải HN, vì thế nên tiền không tới tk mình, còn bên seabank thì đã gọi nó nhận lại tiền và sửa lại lệnh chuyển tiền vào sáng nay.
    nói tới đây thì mọi ng đã hiểu
    5b5 đã ra đi bởi cái thủ đoạn hết sức tinh vi này
    giờ thì thật chỉ có dám GGTT mặt đối mặt thôi, lừa đảo ngày càng tinh vi, nó am hiểu luật NH quá
    chia sẻ mọi ng và tránh GD CK khác ngân hàng nhé
    05111991 thích bài này.
  2. 05111991

05111991 Thành Viên

IGN:
    ThanhKim
    Class:
    Force Shielder
    Quốc Gia:
    Capella
    vồn O.O tinh cmn vi O.O .... dân hay chuyển tiền khác chi nhánh mới bik :notworthy::notworthy::notworthy:
  3. VjtKon

VjtKon Thành Viên

IGN:
    VjtKon
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    bây giờ giang hồ hiểm ác vãi @@
  4. zZPlayGirlZz

zZPlayGirlZz Thành Viên

IGN: