BIG OFF CABALER VIỆT NAM THÁNG 7/2018
MUA BÁN ACC NÊN XFER ĐỂ TRÁNH BỊ LẤY LẠI ACC

Hướng dẫn: Rank độ khó của force blader

Thảo luận trong 'FORCE BLADER' bắt đầu bởi dtvinh86, 17/5/15.

1. dtvinh86

dtvinh86 Thành Viên

Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    rank D : combo 1 mục tiêu debuff,buff thuần thục

rank A : combo 1 mục tiêu debuff,buff,dash,step
    https://www.youtube.com/watch?v=c2xlfZl_t8A

rank S:Force blader dragon gate freestyle combo...là kiểu player ko bị giới hạn từ bộ skill của Force blader và game play cabal.có thể sử dụng kỹ năng Fb theo ý muốn lên 1 target và retarget tùy ý.tấn công và rút lui trong 1 combo.(player sử dụng đc tất cả trick ẩn của class)
    https://www.youtube.com/watch?v=5v1SPCaQhjs

rank S+: forceblader pheonix gate styler ... ko chơi với dummy và mod nữa.FB combo kill all class.player vs player và player vs dummy là 2 level hoàn toàn khác nhau.

https://youtu.be/JXThrBoB0U4

rank SSS : legendary force blader

-tàn phá WN bằng toàn bộ những gì của FB từ trang bị đến kỹ năng.

-level cao hơn là chơi chấp trang bị(bên liên minh huyền thoại gọi là kiểu chơi cậy kỹ năng ..biết làm sao đc kỹ năng phụ thuộc vào IQ của player.đâu có bán trong agent shop,cash shop :)) điểm quan trọng nhất của Fb vẫn là skill và hiệu quả sử dụng skill.bộ skill của FB thật sự bá đạo.nên cũng ko lạ nếu như có nhiều pro muốn nghịch FB.nhưng ít người qua đc thử thách này.

phá vỡ hệ thống cân bằng của gameplay cabal : item/level/staf/rune/skill...
    những gì EST áp đặt cho cabal online.thay đổi hệ thống gameplay cabal mặc định:
    -item/ LV / rank / player skill.
    trở thành
    -player skill / item / rank / Lv

:sneaky: là cuộc chơi giữa EST và fan.sơ hở hay sự mất cân bằng từ 1 skill của EST hay là lỗ hổng gameplay sẽ bị tận dụng triệt để.dù bị fix theo từng bản update nhưng sẽ ko bao giờ hoàn hảo.NPH game của hàn quốc luôn chịu sức ép từ chính đẳng cấp của gamer hàn quốc.nên hầu như các game hàn quốc đều có gameplay rất khoa học.chơi fairplay,ko hack,ko tool...và thắng đc gameplay của NPH...
    congratulation! SSS rank.you're legendary

NOTE: độ khó của Fb là thử thách lớn nhất của gameplay cabal vượt qua điều này thì Fb có khả năng đấy

set rank troll thôi.kiểu trà đá chém gió cho vui thôi nhé :ROFLMAO:
    .nhờ administrator @kapuchino....giữ cho topic đc lành mạnh như các quy định ở đây.
    http://cabalvn.org/xen/threads/quy-dinh-dien-dan.587/

thank ad
    Chỉnh sửa cuối: 17/5/15
    zMerryChristmas thích bài này.
  2. farkky

farkky Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Procyon
    ok, câu hỏi đầu tiên: bạn có tôn trọng mình và các thành viên khác trong diễn đàn không hay chỉ nâng bi PhongTran, LTB và miệt thị tất cả những member còn lại?
    EmNghiCabalRoidtvinh86 thích bài này.
  3. EmNghiCabalRoi

EmNghiCabalRoi Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Ảo ảnh hay quá
  4. dtvinh86

dtvinh86 Thành Viên

Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    đừng nghĩ vậy.tôi là player ko miệt thị player...nếu cậu là fan lâu năm của một cty hàn quốc,nhật bản nào đó sản xuất game online.cậu sẽ cứ chơi game của họ.người viết game là đẳng cấp chuyên nghiệp.gamer thưởng thức game.còn tôi muốn thắng người viết game bằng cách chinh phục gameplay,như lời cảm ơn bọn họ đã viết ra một game tuyệt vời,đáng để chơi...dù là game gì :LOL: ...thú vui chơi game chỉ đến đó.đến tận bây giờ chưa từng tốn kém vì game onl.nếu có thì toàn là đi offline :v
  5. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Có ý kiến nho nhỏ thế này.
    Mình thấy cái clip Rank S nó không trình bằng Rank A cậu ạ :ROFLMAO:,mình nghĩ nên để clip rank S ở Rank D+ thì hợp lí hơn một chút,nếu không muốn thì để ở Rank D- luôn cũng được.:p
    dtvinh86 thích bài này.
  6. dtvinh86

dtvinh86 Thành Viên

Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    ko sai đâu.
    -rank A chỉ có thể cố định combo 1 target thì dù combo có nhanh và phức tạp như nào cũng ở rank A.ko thể tự do di chuyển và biến hoá(ko thể debuff ở range 1,ko thể tự do di chuyển trong combo,sử dụng max range để breakdown đối phương.mục tiêu dummy là cố định.còn mục tiêu Player thì luôn di chuyển.khả năng thực hiện đc combo rank A trên mục tiêu là player rất thấp
    -rank S là combo ko bị giới hạn bộ skill.có nghĩa là có thể dùng bất cứ skill nào hay lúc nào trong lúc đang combo(kể cả debuff dash step:vd có thể sử dụng debuff/dash/step ở range 0).nên phải retarget trong combo đúng lúc đúng skill (target giả ko có khả năng phá mục tiêu như target là player).dù ngắn hơn combo rank A.nhưng combo rank S đã khó hơn rất nhiều rồi đấy
    Chỉnh sửa cuối: 17/5/15
    Leader Prime thích bài này.
  7. farkky

Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Procyon
    Trả lời đi đâu không.
  8. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Cả 2 clip không khác gì nhau đâu cậu,thao tác y chang nhau cả,nhưng clip rank A hay hơn nhiều,ít gãy combo hơn,cũng sử dụng các skill tấn công ở lúc đầu,cũng sử dụng tất cả skill trong combo luôn mà.(debuff/dash/step/attack/dơn/break/...)
    Còn clip rank S thì combo toàn gãy,bảo là dùng lên player chứ không dùng trên dummy,nhưng mà suốt cả clip cũng là đi đánh dummy thôi,có đổi target gì đâu,chỉ đánh có duy nhất 1 con dummy thôi mà.
  9. NgocThai

NgocThai Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

IGN:
    FBLouis
    Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    rảnh rỗi sinh nông nỗi
  10. bluealove

bluealove Thành Viên

IGN:
    BlueAlove
    Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    Ờ
  11. 80kg

80kg Thành Viên

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Procyon
    Mình vẫn còn 2 thử thách dành cho bác mà bác vẫn chưa hoàn thành được mà đã ra đây chém gió rank ♥♥♥ heo ga rồi rồng lại còn phó nịt tứ tung ah ?

Thắng gameplay của NPH ? tức là thực hiện câu nói bỏ vài trăm k hay thậm chí ko bỏ xu nào thắng được người bỏ cả chục triệu hay trăm triệu đó hả. Bạn biết đọc thì vui lòng đọc kĩ đoạn sau nhé có câu trả lời luôn đấy :

1/ Bạn bảo thắng được ng nạp 100tr, trong khi đó mình thách bạn với set của Fb lilomo gì đó bạn hay show ( chính xác như set bạn nói nhé ) mình thách bạn chém chết được bác RauXanh chỉ đứng yên bơm hp trong war đấy thắng được bác Rau đi rồi hả tới NPH nhé. ( Xin lỗi bác rau vì cứ lấy nick bác ra hoài nhé :v nhưng vì em biết def bác trâu nhất game mặc dù chưa max hn + merit ).

2/ Người thắng được gameplay NPH - nếu xét trên khía cạnh của bạn - thì VN mình đầy ra, chính là các bác Taxi đó :v ♥♥ biết ai là ng đầu tiên nghĩ ra nhưng với cách train bá đạo như thế nói thật phá đảo ♥♥ cabal lâu rồi, ngay của NPH cũng ♥♥ ngờ là việc train lên 190 lại chỉ mất 1ngày rưỡi và giờ 200 chỉ mất ~ 10 ngày nữa. Vậy chi vắt nát óc viết game bị phá đảo trong 11 ngày rưỡi thì nhục quá nhỉ :v

3/ Với cách bác nói bác k bỏ tiền, chỉ bỏ IQ vào chơi game và luôn tuyên bố mình win - Lần trước kapu có cảnh cáo mình rồi văng tục thêm 1 lần nữa block 1 tuần - Chấp nhận block 1 tuần nữa chỉ để nói câu này IQ CỦA BÁC NHƯ CÁI CON C Ặ C NGƯỜI TA ẤY, THẬM CHÍ KO BẰNG !

Suốt ngày mở mồm k đầu tư tiền, ko nạp cash chấp item, thua item , chỉ thẳng cho bác biết luôn - @farkky thằng P nó có nạp tiền vào game này nhiều ko - nó sống = gì, tiền đâu binh đồ, tiền đâu lên set khủng, thay vì bỏ thời gian thủ dâm tinh thần quay clip hù con nít thì đầu tư ♥♥ 1 con taxi hay thuê acc taxi ng khác mà kéo khách, hay kéo thuê đi kéo tầm 10 người thôi có tiền lên ♥♥ MT +15 với event hiện tại lấy thêm cặp vũ khí MT 36dmg nữa thì dmg cũng đủ xuyên giáp kha khá hàng top rồi. Ở đó suốt ngày chém gió chấp với k đầu tư. Thời gian làm 1 clip = kéo ♥♥ 1 con lên gần 190 có ~ 1 2m vnd là có ~ 5 6b alz rồi.

Nói cho thêm 1 cái nữa để mở rộng tầm mắt, trước khi ra ep 9 ở NA Farkky nó mặc shadowtitan đi pt MO ầm ầm ♥♥ chết đấy :v Còn về trình cầm FB trong war thì 4rum này cũng k thiếu ng = trình của bác x lên 10 lần nữa. Dám thách đấu với bác Unborn mình tài trợ cho bác tới gặp offline mà bác ♥♥ dám chơi lại còn bày trò event vớ vẩn :v

Nói lại cái quá khứ tuy k có gì hot nhưng T a o - dùng từ T a o nè, ♥♥♥ là TuongAn cabal Zz nè thích thể hiện nữa ko hả thằng từng bợ d z a í t a o ???
    warcap, BloodEmo, DontAsk2 người khác thích bài này.
  12. farkky

Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Procyon
    Dầu ăn à :v
    chúc mừng mấy cái orb nhé!
    p/s: nổ mũi chết mất, hihi
  13. vietthuong2005

vietthuong2005 Thành Viên

IGN:
    FallingLove
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    thắng gameplay :))
    cho em đánh rắm vào mặt thằng này cái :))
    thắng game play thì vác con fb của m à y solo ft2, aft2, MO, b3f đi.
    thắng gamepaly, nghe như đấm vào đ** ấy
  14. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Ôi vãi thật rồi:eek:
  15. IPoseidonI

IPoseidonI Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    Mỗi ng nhịn 1 câu cho bác ấy con đường thể hiện đi :D.
  16. farkky

Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Procyon
    Móa nó vừa đọc comment ném gạch để thẩm du hay sao ấy, càng gạch nó càng sướng :v
  17. DontAsk

DontAsk Nhà Tài Trợ Thương Gia CABAL

IGN:
    DontAsk
    Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    Mềnh chẳng biết rank gì ngoài rank war với rank map,chẹp,lạc hậu quá.mặc dù chưa xem clip nào nhưng thấy cái clip cuối tàn phá NW click vào phát thì kinh hồn,quả nhiên tàn phá NW,giá mà pro ai cũng vậy thì cap khỏe biết mấy
  18. Leader Prime

Leader Prime Thành Viên

IGN:
    Reon Kachiusa
    Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    [Thế thì mình rank S- cmnr. Chỉ là mạng nhà mình rất lag nên step = gãy combo. Chứ bình thường đang combo luôn canh debuff để vã, khoái nhất cái vụ trừ mana + dơwn lv. Cơ mà trong War cả 2 debuff - mana và - 12 level lên PT (Và một vài nhân vật nữa :cautious:) mà thấy PT vẫn quẩy "như chưa hề bị trừ mana + down lv", => nghi án mana chắc tầm 1k7 1k8 :D. Chiến thuật từ đó đổi thành root + Darknees và cast skill ranger ~5 6 :D
  19. farkky

Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Procyon
    có buff wi mà :v
  20. Underline

Underline Thành Viên

IGN:
    Underline
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    kỹ năng tốt vậy sao không chơi MOBA nhỉ? biết đâu thành game thủ chuyên nghiệp cũng nên :LOL: còn đính chính với bác LoL kỹ năng cao bao nhiêu mà không có teamwork cũng chỉ phế vật thôi :ROFLMAO: - 1 thanh niên chơi cabal 8 năm và 30 win kim cương đoàn LoL chia sẻ