BIG OFF CABALER VIỆT NAM THÁNG 7/2018
MUA BÁN ACC NÊN XFER ĐỂ TRÁNH BỊ LẤY LẠI ACC

Mình cần hướng dẫn build 1set đồ cho FA

Thảo luận trong 'FORCE ARCHER' bắt đầu bởi 12313, 16/11/14.

1. 12313

12313 Thành Viên

IGN:
    Celty
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Mình đang chơi 1 sv Private, hiện tại mình có 1 xác FA 190, và 1 set MT 7AMP mũ 16CDI 3 slot trắng +0. Mình đang tính build 1 set với max rate và tỷ lệ rate.
    Max rate:
    -Rune 4% max rate - 54%
    -AOP + 3 4% max rate - 58%
    -Pet x2 ~2% max rate - ~62%
    Tỷ lệ rate
    Astral skill FA 11% -11%
    2 ring rate Quest 31% - 42%
    2 weapon slot 14% - 56%
    helm slot 7% - >60%
    Tính thế có đúng k, và còn cách nào để tăng rate vì mình muốn hạn chế slot, random rất khó.
    - Và còn về đồ Vampiric, hiện tại mình đang đeo 2 cai VOE + 6, mà không thấy hút đc tý máu nào, tổng + 80 HP per hit, nhưng mình đeo 5% hp ring x4 thi hút rất nhiều, không hiểu VOE hút máu kiểu gì nữa, các bác giúp mình khoản build đồ vampiric nữa nhé
  2. tungbaoto

tungbaoto Thành Viên

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Đeo VE 6 ma k có hp steal thì lấy j ma hút , cái tay op slot hp steal vào , hoặc là pet

Bỏ pain 3 đi , kiếm pain 6 xài mất 1 max rate mà đc bù 10% cdi

K biết sv private có rune rate ko , nếu có thì học nốt

@sv nào thế bạn :))
  3. 12313

12313 Thành Viên

IGN:
    Celty
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    à tức là cái VOE phải thêm 1 cái % steal nó mới tác dụng hả đang có 2 cái scroll steal HP, ep luôn 2 opt vào tay nhé ?, sv mình Pain đắt lắm, mà 3 là căng rồi, craft lên lv chậm lắm, low rate mà.
    Mình tính CDR thế kia ổn chưa? slot random khá khó nên muốn tăng CDR = cách khác ngoài slot :(
    Sv này không có rune rate
    Mình chơi Cabalevo
  4. boyyktn

boyyktn Thành Viên

IGN:
    iChrysler
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    RUne nào là rune rate thế bạn, chỉ có rune max crit rate mà bạn ý nói ở trên rồi, cơ mà cái rune đó max có 3% thôi.
    Thớt có Kred ko, nếu có Kred thì thêm 1 món (nón hoặc 1 vũ khí) có slot 7%rate, cặp ring 31% là đạt 58%rate rồi (cung MT nhé, tận dụng tối đa lượng rate từ astral lv 11 là đc 12%).
    Cái tay và áo có thể có opt max rate, mũ + vũ khí có thể có opt rate, nhưng mà random ko đơn giản đâu.
  5. 12313

12313 Thành Viên

IGN:
    Celty
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Kred là gì vayj ? vừa mua cục rune xong, chưa đủ Ap học, tay và áo opt max rate vào slot hả ?? random ?
    Vấn đề khó ở đây là slot random sv này đắt lắm, nên muốn max 2 vũ khí 7 CDR rất khoai
  6. WhiteRose

WhiteRose Thành Viên

Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Procyon
    sv gì ko có cả k red @@ chắc lại ep2 chế linh tinh roài
  7. tungbaoto

tungbaoto Thành Viên

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Uh thế thì mình mới hỏi sv private có rune rate k mà :D , chứ sv offical thì nói lam j
  8. boyyktn

boyyktn Thành Viên

IGN:
    iChrysler
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    Thớt nói từ đầu là rune max rate kìa thím.
  9. 12313

12313 Thành Viên

IGN:
    Celty
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    sv ổn các bác nhé, không chế đâu, kred thì chắc có nhưng hiếm, mình chưa thấy ai dùng luôn, có mối class GL là mod thôi, rune mình nói từ đầu là max rate rồi mà
  10. tungbaoto

tungbaoto Thành Viên

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Kred chắc tụi nó bán trong cash shop , bấm N lên xem . Sv private bh toàn ep 8 mod lên , ep 2 là từ thời cabal zz roai :D
  11. 12313

12313 Thành Viên

IGN:
    Celty
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    vậy không có r bác ạ, cái mu~ e vừa random slot 2 ra CDI, tính nhét 1 viên FCHH cho xịt mà nó lên luôn 3 opt CDI, chán đòi, giờ con mỗi 2 cái weapon random ra rate nữa thôi, không còn cách nào tăng rate nữa ạ ?
  12. EmNghiCabalRoi

EmNghiCabalRoi Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Sao tự dưng chơi Sv Private làm gì vậy? tưởng chơi dễ hơn ai dè đồ đạc đắt đỏ với low rate craft thì chơi làm gì , cân não quá ...mình nghĩ thông thường sv private phải giảm tải kinh lắm kiếm tiền với chơi dễ ,đúng chất giải trí lành mạnh chứ.....
  13. 12313

12313 Thành Viên

IGN:
    Celty
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Private nước ngoài bác ạ, tính e thích chơi sv nước ngoài- không hút máu- Private có cái hay của nó mà bác, mấy cái linh tinh như train ẽp skill hay lvl hoặc class rank nó xê xoa, làm dễ đỡ tốn time, còn item vẫn phải cày cuộc thôi :3
  14. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    bản thân có sẵn 5% rate rồi ,muốn thêm rate thì chỉ còn cách mua pet thôi(pet op slot rate) chứ hết rồi bạn ,mà muốn có thêm rate thì cũng chả đủ max rate để nạp đâu,
    --- 16/11/14---
    Vậy nghĩa là chỉ thảnh thơi được lúc đầu ,về sau lại hại não gấp mấy lần offical ,mà ai lại tính lúc đầu làm gì,mình cũng chơi sv nước ngoài nhưng là server chính thức (North America) , thấy nhẹ mà ,chả có gì hut` máu,tại có nạp cắc nào đâu:D .....Mấy sv Private Việt thì ko nói làm gì ,chứ mấy Sv nước ngoài thấy thằng bạn chơi bảo khoẻ lắm,đồ đạc rẻ mạt ,phá đồ liên tục mà vẫn chơi lại bình thường,chứ như bạn kể thì chơi hơi ngại ...Vả lại chả có server nào mà mình ngại bị hút máu,cái chính là thích nghi được nó,rồi sẽ thấy bình thường thôi ,mình bị hút thì người khác cũng bị,suy ra đẳng cấp cũng ngang nhau ,chứ đâu phải chỉ bản thân mình bị thiệt...,giống như đời sống người Việt là thấp so với 1 vài nước,tệ nạn,tham nhũng hằng ngày ..nhưng đâu ai phàn nàn mãi làm gì,cái chính là thích nghi thôi,chả nơi nào bằng được nhà mình cả :)....
    Chỉnh sửa cuối: 16/11/14
    tungbaotoboyyktn thích bài này.
  15. tungbaoto

tungbaoto Thành Viên

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Vote về cabal VN chơi :D
  16. 12313

12313 Thành Viên

IGN:
    Celty
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    bất đồng quan điểm r, mình chơi game để vui, nhưng tính háo thắng cao, nên dù k nạp card thì acc game cũng phải ra gì 1 tý, ý mình chơi private là có cái hay ở chỗ (sở thích cá nhân) mấy cái lặt vặt như quést hay training farm không tốn time, private GM tương tác event khá nhiều với gamer, dễ feedback lại hơn... nhiều cái hay... mình còn 2 con pet lv 10 slot trắng, vừa mua 4% AOP3 với Rune max, hiện tại đang 46%/54% chưa học rune, đang muốn lên 61% max, rate chỉ còn cach random 2 weapon lên 14% là 60% rồi, pet mỗi con 2% max rate chắc k khó lắm, tính ra là 54+3rune+ 4 pet là 61% rồi, nhưng mình đang muốn nâng CDR bằng cách khác ngoài slot weapon bởi vì tính vậy chứ random ra CDR khoai, sroll sv này khá đắt, lại còn hên xui nữa chứ...
  17. vietthuong2005

vietthuong2005 Thành Viên

IGN:
    FallingLove
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    rate từ vk X2, nón, bike, astra skill, pet,ring với fa thi 1 nón 1 vk là có khoảng rate 6x, nâng max rate thì dung pbx2 2 max rate, tay,áo random max rate, pet,amulet, bike, còn muốn dmg chuẩn thì cứ 1 nón 40/7, 1 cái orb topaz hay sig 40/7, 1 cái fc 36dmg la tầm đại gia, còn siêu hơn ko dám nói :D
  18. boyyktn

boyyktn Thành Viên

IGN:
    iChrysler
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    Pet co the mang 2 con = pet slot extender nhung chi 1 con co anh huong len character thoi nhe.
  19. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Nói
    trắng ra là muốn có đồ ngon mà không phải nạp tiền với tốn sức chứ gì ,cái này ở Server nào mà chả làm được,ko có tiền thì bỏ time ,chứ nói thẳng ra nếu mà không bỏ cái gì đó ra nhiều hơn người khác,thì bạn cũng như người khác cả thôi ,nếu đồ của bạn được xem là ''nhìn được'' thì đồ của người khác cũng vậy(nếu cả 2 đều làm y như nhau)=>đây ko thể gọi là háo thắng dc,mà gọi là giải trí,thế thì có khác gì so với mấy sv khác? chính xác là phải bỏ ra 1 tài nguyên nào đó nhiều hơn so với ngưới khác,để hơn họ(tiền hoặc thời gian) ,=> đây mói là háo thắng mà,mà cái đó thì ở Server nào mà chẳng làm được?...Vậy nên ý chính xác nhất là do server này ít người Việt chơi ,nên bạn chơi để không có ai cạnh tranh,nếu có thì cũng phải bỏ sức ra chứ ko nạp tiền để đuổi kịp bạn được :D vậy nên giữ dc 1 khoảng cách nhất định nhỉ ,còn mấy thằng nước ngoài nạp tiền được thì sẽ được cho là không chấp ,kiểu'' nó chơi nạp,mình không nạp nên ko tính'' , nói thẳng ra là 1 khi đã ko nạp tiền dù ở bất cứ sv nào thì cũng ko háo thắng dc với bọn nạp tiền đâu,vấn để chỉ là nếu ko có đối thủ,thì sẽ ko có cạnh tranh và háo thắng=>cảm thấy mình là vô địch ở 1 mức nào đó:D....,vấn đề là vậy chứ đâu phải là do hút máu phải ko? tại ở sv Việt cũng đầy thằng cày chay làm giàu mà,hút kiểu nào cũng ko lại bọn nó đâu .....Vậy nên sv private cái chính để chơi cho vui,chứ háo thắng sao được ai trong khi ai cũng như ai ,đều bỏ ít time và tiền bạc,còn nếu bỏ nhiều 1 trong 2 thì ở sv nào,bạn cũng có thể trở nên mạnh mẽ hơn người....:DNhung dù sao cũng tuỳ thôi,mình nói nhiều chỉ vì 2 chữ ''hút máu'' thôi,1 khi mà xác định chơi free ,thì than hút máu có vẻ hơi quá đáng đây:)
  20. 12313

12313 Thành Viên

IGN:
    Celty
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Chúa ơi, tranh luận như cãi nhau, háo thắng ở đây là mình chơi 15 ngày, bạn mình chơi 15, mình muốn hơn đồ nó thì = mọi cách khỏe hơn,thế thôi, còn ít người việt á? mình đang làm chủ G có hơn 80 đứa suốt ngày ngon, bạn là cái dạng gamer việt cầm tiền đập vào game xog ngửa mặt lên "♥♥♥ mạnh tại ♥♥♥ có tiền" là việc của bạn, mình lập topic hỏi các build đồ, bạn vào dạy mình cách để chơi game thì mình xin, mình biết cách chơi game cân bằng với cuộc sống