MUA BÁN ACC NÊN XFER ĐỂ TRÁNH BỊ LẤY LẠI ACC

Hỏi đáp: Hỏi - Đáp về Force Archer

Thảo luận trong 'FORCE ARCHER' bắt đầu bởi blueskyrain, 17/6/14.

1. blueskyrain

blueskyrain Super Moderator Ban Điều Hành

IGN:
    blueskyrain
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    Mọi thắc mắc về Force Archer, mọi người post ở đây. Không tạo topic mới, không lặp câu hỏi.
    Ai có kinh nghiệm thì trả lời giúp các bạn newbie. Người trả lời có trách nhiệm quote lại câu hỏi. Trả lời nghiêm túc, đúng trọng tâm. Không gây war, hạn chế troll newbie.
    Mình sẽ tổng hợp một số câu hỏi phổ biến và cần thiết vào post đầu cho mọi người dễ tìm.
  2. Minh Khôi

Minh Khôi Thành Viên

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    cho em hỏi là FA thì build điểm và skill ntn ạ. Vào thẳng vấn đề chỉ cần cho em biết điểm thì có 5 điểm thì cộng bao nhiu vào STR INT DEX thôi ạ, còn skill thì em chỉ cần biết những skill chính đến cấp A.Master thôi ạ (để khỏi oh5c nhầm skill lởm rết mất tiền) em cảm ơn nhìu ạ :D
  3. BloodEmo

BloodEmo Thành Viên

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    ban đầu thì cứ bấm auto point, dư cộng hết vào INT
    sau này thì xác định mình xài set nào, rồi cộng điểm đủ STR,DEX cái áo set đó, dư cộng hết INT
    vể skill học và nâng lên lv20 mọi buff và debuff, 3 lance, 3 canon, critical shot, shadow shot, explosion shot, poison shot
    crit shot, shadow shot amp yếu nên sau này chủ yếu dùng đi map; poison arrow thì tùy ng`, mình không học nó
    Chỉnh sửa cuối: 17/6/14
    Minh Khôi thích bài này.
  4. chan113

chan113 Thành Viên

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    mình nghĩ đến A.master sao cần pải học nhiều skill như thế nhĩ.. với mình cần critical shot shadowshot + 2 cái lance earth + fire là đủ xài rồi mà.. đợt test skill combo mình có mỗi crit shot + shadow là đủ đẻ combo rồi :D đó là ý kiến của mềnh :D
    Minh Khôi thích bài này.
  5. LuckyBoy238

LuckyBoy238 Thành Viên

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    1. Lv< 100 thi cứ auto,còn dư bn thì + vào int,còn sau này max rank transcender rồi thì cứ 154str/max int/309 dex,vừa đủ mặc fc +9 hoặc cao hơn.
    2. skill chính: crit shot - terra/fire/aqua/freeze lance - stone/fire (aqua - tùy chọn) cannon - explosion shot - shadow shot (tùy chọn). 2 skills drilled shot và prismatic arrow k cần học
    Minh Khôi thích bài này.
  6. BloodEmo

BloodEmo Thành Viên

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    à đó là sau này :rolleyes: còn học để train thì shadow + canon, đánh boss shadow + crit, sau này lv80 học GM
    buff học cái +magic, def rate, hp, hp heal với heal là đc
    Minh Khôi thích bài này.
  7. LuckyBoy238

LuckyBoy238 Thành Viên

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    Shadow shot amp thấp -> lv cao k nên dùng. các skill lance kia amp cao hơn,cast time = nhau thì nên dùng hơn,kể cả freeze lance cũng hơn shadow shot,và có range 9 (xa nhất)
    Poision shot tùy chọn,nhưng theo mình ko nên học vì cast time thấp,amp yếu -> dps thấp
    Minh Khôi thích bài này.
  8. Toàn

Toàn Thành Viên

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    [JUSTIFY]nón 5 rate 20dmg or 40dmg[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]tay,chân,áo all skill amp up 7%[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]nhẫn 2 nhẫn luck rate+1 = 20% rate[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]2 nhẫn luck dmg+1 =20% dmg( phiên bản này xài dc 4 nhẫn)[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]2 cây topza 5 rate 20 dmg= 10% rate 40dmg[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]newbie bình dân xài nhiu đó dc rùi[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]tổng 40% rate 21%amp 100%dmg ( bản thân nhân vật dc cộng sẵn 5% rate+ 20 dmg rùi)[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]ngoài ra do là class xài cung nên khi xài cung cấp độ càng cao thỳ bạn sẽ dc cộng thêm %rate, % dmg nên có thể thêm dc 1-2 %rate tùy bow bạn xài[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]về sau mua thêm dây chuyền+ xài thêm nhẫn tyrant & The Mergaheph's ring mạnh lắm[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]The Mergaheph's ring:Critical Rate +15%, Critical Damage +1%, Attack +1, Magic Attack +1, HP +10[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]Amulet of Pain +5:Defense +11, Critical DMG +5%, Critical Rate Limit +2%[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]critical rate limit +2%: nghĩa là gia tăng giới hạn của tỷ lệ ra chí mạng thêm 2%, chứ ko phải tăng tỷ lệ chí mạng lên 2% nhé các bạn.[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]mình chơi bên N/a cũng thời gian và bỏ cũng lâu rùi hình giới hạn rate bên đó tầm 58% hay 62% gì gì đó thỳ phải nên các bạn chú ý build rate vừa đủ xài nhé còn lại cứ dồn amp,dmg thôi[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]về pvp cứ xài skill có thời gian thi triển ngắn dmg to nhất trong các skill,rùi để các skill dmg khủng chậm finish,tùy theo pvp từng class mà sắp skill thích hợp nên ưu tiên các skill có thời gian thi triển ngắn tầm 1.3s tấn công trước.[/JUSTIFY]
    Đã được chỉnh sửa bởi Điều Hành Viên: 5/7/14
    Minh Khôi thích bài này.
  9. o0nebullet

o0nebullet Thành Viên

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Nationless
    mình là newbie hiện đang chơi Cabal ở sv VN mới mở lại gần đây, mình muốn hỏi thêm chút về FA bản này (thấy mọi ng bảo là EP 9 - ko biết có phải ko) FA mình mới level 70
    1. Tăng điểm cho FA nên tăng ntn? + STR/ INT/ DEX ?? mình có tìm và đọc nhiều rồi nhưng toàn thấy các bài cũ từ năm 07,09
    Thấy bảo là cứ lên 100 thì chuyển sang xài Orb, nhưng dùng đồ gì đc? Mới chơi lại nên thuật ngữ hay đồ đạc thì chịu....sẽ cố gắng tìm hiểu thêm nữa.
    2. FA nên mặc đồ hay tăng cho crit rate hay là crit dame?
    3. Skill chủ yếu của FA là gì? Thấy hướng dẫn toàn skill vs BM3 thì phải....mình..... chưa đủ level đó :(
    4. Nếu tăng full INT thì liệu có dính cảnh đập phát chết luôn ko? hay là phải cần bao nhiểu điểm STR hay DEX nữa để sống zai hơn? Chứ mình thấy bjo quái cắn còn đau nữa là nhảy vào trong NW??
    Thanks all!
    P/S: Giải thích nhẹ nhàng dễ hiểu thui nhé, mình vẫn gà mà :D
  10. BloodEmo

BloodEmo Thành Viên

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    có viết ngay trên mà -__-
    o0nebullet thích bài này.
  11. khuongmdc

khuongmdc Thành Viên

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    1. Mới lv đầu thì cứ auto point đi, lên tầm lv100 thì bắt đầu cộng vào str với dex để đủ mặc đồ còn lại thì max int để tăng dam

2.tăng cả 2, bạn đeo sao cho đủ max rate (50/50) sao đó đến tăng dam

3. Skill có 2 loại 1 là pvp 2 là đi train, nếu đi train thì dùng 2 skill trans với 1 skill GM (quả cầu màu đen viết tắt là GM) quái sẽ stun liên tục, nếu pvp thì 4 skill lance + crit shot + shooting start

4. Fa chủ yếu là full int để tăng dam chứ cộng vào str với dex cũng không được bao nhiêu, fa với wi nổi tiếng yếu sinh lý nên đòi hỏi bạn phải có kĩ năng khi chơi 2 class này
    Chỉnh sửa cuối: 5/7/14
  12. o0nebullet

o0nebullet Thành Viên

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Nationless
    căn bản là đọc nhưng chưa hiểu nên mới hỏi theo cách này mà =.=
    thế FA các skill Passive thì nên học Def rate hay Att rate vậy? Magic att chắc là phải tăng rồi, còn Attack thì ko cần đúng ko?
    Mà các bác bảo PVP dùng 4 skill lance có phải mấy skill ở rank Regular ko vậy? skill Explosion Shot bắn ra mất 300SP ấy có tác dụng gì ko thế ợ :)
    Chỉnh sửa cuối: 5/7/14
  13. khuongmdc

khuongmdc Thành Viên

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Fa nên học def rate thôi vì att rate của fa cũng khá cao rồi, fa với wi là 2 class magic nên chỉ học magic att

Đúng rồi đó skill lance cast time 1.3s nên dps cao hơn các skill khác, skill đấy đừng dùng nhé, cooldown cực lâu
  14. o0nebullet

o0nebullet Thành Viên

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Nationless
    OK thanks bác, ra là skill thì xem cái nào cast time nhanh thì xài, thế mà mình cứ tưởng cd nhanh mới xài :D
    vậy khi lên rank G.Master ấy, có cần thiết phải bỏ mấy skill Passive cũ đi ko? vì mình thấy ko đủ slot mà cái nào thấy cũng nên học
  15. BloodEmo

BloodEmo Thành Viên

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    không, học 1 cái hp, 2 cái magic, 2 cái def, 1 cái defrate
  16. khuongmdc

khuongmdc Thành Viên

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Passive thì như bác trên nói là chuẩn rồi đấy
  17. o0nebullet

o0nebullet Thành Viên

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Nationless
    tình hình là dư lày mà phân vân quá, các bác tư vấn giùm vs ạ, nên học skill nào hay phải bỏ skill nào vì theo như bác BloodEmo bảo thì lại sợ ko đủ slot học skill mất, mà hủy mấy skill cũ đi thì cũng ối tiền :(
    [​IMG][​IMG]
    thanks all
  18. farkky

farkky Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Procyon
    Xóa refex và defensive sense, tiếc tiền thì thôi
  19. BloodEmo

BloodEmo Thành Viên

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    xóa reflex đê
  20. fairzori

fairzori Thành Viên

IGN:
    Faizz
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    thím nào có thể hướng dẫn chi tiết các skill nên nâng max 20 của FA dc ko ạ? VD : critical shot có nên max không?