MUA BÁN ACC NÊN XFER ĐỂ TRÁNH BỊ LẤY LẠI ACC

Frazency's Wizard Guide

Thảo luận trong 'WIZARD' bắt đầu bởi frazency, 20/3/14.

1. Imunique

Imunique Thành Viên

Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    def rate vs evasion của wiz thuộc hàng thấp nhì trong game, hơn mỗi wa, upgrade def nhỏ (Defensive Sense) không nên dùng mà thay vào đó nên dùng atk rate GM hoặc DefRate GM, vì mình chơi wiz thấy thêm 100 def cũng không khác gì, mà đánh BM3 hay bị block.
  2. paparoti0511

paparoti0511 Thành Viên

Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Nationless
    bác thớt cho mình hỏi phát nhé :)
    Wiz mình lvl 110 rồi Tran cũng vừa mới lên :) đồ đạc thì chỉ là Osi + skill :(
    Bác cho mình hỏi là giờ mình nên mua gì trước, mua 1 cặp vk tốt hơn để train hay mua 1 bộ đồ cho sống dai tý :)
    Tài sản thì mình cày cả tuần chỉ đc 200m :( mong bác tư vấn ít về đồ đạc cho cuộc sống của bé Wiz mình dễ thở tý chứ giờ đi 85 vẫn phải úp mặt xuống đất cả chục lần :(
  3. BloodEmo

BloodEmo Thành Viên

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    không đi nổi 85 thì mua forci trắng đi
    sau đó cứ đi 85 hoài là có thêm tiền

---------- Post added at 01:44 AM ---------- Previous post was at 01:42 AM ----------

mua thêm upgrade def vs def rate nữa
  4. appleseed_jeriko

appleseed_jeriko Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

IGN:
    Appleseed
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Procyon
    sắm set vamp, amulet 40 max hp, ring 5% hp steal, them 2 cái earing là 70~80 max hp

---------- Post added at 10:16 AM ---------- Previous post was at 10:15 AM ----------

cần thì thêm áo, chân craft max hp steal nữa là farm ổn ngay, chứ def kiểu gì nhất là Wi
  5. MysteryOfWizard

MysteryOfWizard Thành Viên

IGN:
    MissKimChi
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    bây giờ wiz lên def ko còn hiệu quả đâu, lên nhiều nó giảm theo % vẫn ăn nhiều dame thôi, lên hút máu còn sống tốt hơn
  6. paparoti0511

paparoti0511 Thành Viên

Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Nationless
    Thank bác :) mình trước giò chỉ sài Atk rate tại thấy đánh bị block bưc quá :) đ63 vào đổi sang def rate xem coi :) còn def thì lúc nào cũng nằm trong danh sách up của mình bác ơi :)
    Cám ơn 2 bác nhé, vậy ra giờ mình chỉ thiếu Hp steal, ráng cày lên 112 để mang 2 cái earing luôn.
    Wiz dame to mà mỏng thật đang tăng point theo cách 199 DEX còn lại vao hết INT chắc giờ nên đẩy lại 199 STR thay cho DEX để lấy % giảm dame đc ko các bác ?? , tính ra cứ chạy map solo như mình chắc nên wa BL cho nó nhàn :( ít ra def rate cũng to mà dame cũng chẳng ít hơn Wiz mấy :(
  7. stingdauhcm

stingdauhcm Thành Viên

Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    có khi GL lại làm trùm war thay wi ý nhỉ:((, mình thấy thông số BM của nó dị quá đi thôi
  8. appleseed_jeriko

appleseed_jeriko Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

IGN:
    Appleseed
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Procyon
    thực ra mỗi class một cái hay, mình chơi hết tất cả các class rồi, nói class nào mạnh nhất mình cũng không dám nói, được cái này mất cái kia, cơ mà công nhận con GL nó dị that, cái hệ thong rage của nó chính là nét hay nhất của con này, lại có heal 1k hp cast đc ngay giữa combo, ss 5k dmg như FS, bloody 360 như war, skill suppression 5s, buff hồi 10 rage . Nói chung vì em nó mà chơi lại cũng ko that vọng
  9. frazency

frazency Thành Viên

Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    Đi 85 cảm thấy khó thở thì bạn nên học upgrade def rate hơn là atk rate. Dù sao bm2 của wiz đã + rất nhiều atk rate r, thêm cái upgrade k hơn bn đâu, còn k bm thì có combo r.
    Thậm chí có thể tuỳ biến học 2 upgrade skill + def rate 1 def thay vì 2 def 1 def rate, nếu bạn chủ yếu là PvE ko PvP. Đúng như MysteryOfWizard nói, h 1 chút def k quá quan trọng như trước nữa, def rate đôi khi còn tốt hơn.

Và điều quan trọng nhất để wiz sống sót là HP steal đó bạn :3 cần có đủ set vamp : amulet, earrings, bracelets, nếu dmg bạn còn thấp mà HP steal % ít, max HP steal + nhiều thì nên dùng cả ring có HP steal x% để đạt max HP steal per hit nữa.
    Ví dụ bạn có 3% HP steal từ 1 Kaild's Bracelet - miniboss ở BI và 1 Bracelets của Q 100 thưởng, max HP steal là 100, thì bạn cần đánh đc mỗi hit ~3300 dmg ( trên mỗi con mobs ) mới steal được 100 HP mỗi hit. Nếu dmg bé hơn phải dùng thêm ring 5% HP steal ~> 8% HP Steal thì chỉ cần dmg ~1250 là đạt 100 max HP Steal per hit.

Với set đồ k + cao ( +8 +9 trở lên ) và đi dungeon lv < 115 bạn nên nâng 199 str thay vì 199 dex, lúc này 1 chút dmg reduce cũng là quan trọng, cả HP nữa. Sửa lại là + str ko phải tăng % giảm dmg, là tăng dmg reduce - chỉ số giảm dmg trực tiếp, ví dụ tăng 50 dmg reduce mobs đánh bạn 100 hp còn 50 hp thôi nhé.

Điều cuối cùng, chơi wiz k nên solo dungeon, mà dungeon lv thấp thì lại chả mấy ai pt, nên wiz chủ yếu mạnh trong dungeon lv 105 trở lên khi bạn có thể lập pt đi, nếu chỉ đi dungeon 65-95 thì BL vẫn nhàn nhất. Mình mới test lại, BL lv 9x skill rank a.master clear d85, 10x g.master clear d95 ngon ơ với bm2 retarget -_- nhưng với dungeon lv cao hơn trong pt thì BL mờ nhạt hơn wiz nhiều.