MUA BÁN ACC NÊN XFER ĐỂ TRÁNH BỊ LẤY LẠI ACC

Thông báo khẩn: Cảnh giác thủ đoạn lừa đảo mới: "Nhờ người thân giao dịch trực tiếp"

Thảo luận trong 'THÔNG BÁO CHUNG' bắt đầu bởi kapuchino, 8/10/14.

1. swapshot

swapshot Thành Viên

Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Procyon
    Ghi âm thì mình ko có chỉ là lịch sử các cuộc gọi thôi vs lại tn thì cũng chỉ là những tn lúc mặc cả giá cũng ko đủ thuyết phục lắm . Mình cũng có nhấn mạnh bạn này là 1 gian thương rất có tiếng trên 4r ( ở HN ) thu alz bán alz của cả NA và VN quy mô cũng lớn lắm ko thua kém j shop của ngocsang đâu nhé .
  2. xDarius

xDarius Thành Viên

IGN:
    xDarius
    Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    Ở HN,mua bán alz cả ở NA và VN,quy mô ko kém NgocSang thì chỉ có thể và chắc chắn phải nói toẹt ra là DoanhChinh.
    swapshot thích bài này.
  3. KhongThichIphone

KhongThichIphone Thành Viên

IGN:
    Trum
    Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Procyon
    Nghe đồn doanhchinh từng lừa đảo nên mới bị block acc 4rum vĩnh viễn đấy.
  4. IPoseidonI

IPoseidonI Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    Bắt đầu hot rồi :D
  5. NgocThai

NgocThai Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

IGN:
    FBLouis
    Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    mình không biêt là ai cả nên tức mà không làm gì được, nhưng mà giọng của nó thí chắc chắn nhận ra khi nghe lại =.=
  6. kapuchino

kapuchino Administrator Ban Quản Trị

IGN:
    Kapusama
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Cái này không đúng. Mình block acc doanhchinh vì mình đã cảnh báo bạn ấy không spam nữa nhưng bạn ấy vẫn cố tình vi phạm. Việc đó hoàn toàn không liên quan đến lừa đảo gì cả.
  7. swapshot

swapshot Thành Viên

Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Procyon
    Vì trong thời gian rao bán 6b alz đó thì dt mình hư nên mình đã để lại sdt của anh trai mình để liên lạc ( mình có 2 topic buôn bán các bạn xem sẽ thấy 2 sdt dùng để liên lạc của 2 topic sẽ khác nhau ) anh trai mình cũng đã send lại các số sdt mà bạn này đã dùng từ lúc bắt đầu cho đến khi kết thúc sự việc ở trên nhưng vì sự việc cũng đã lâu mình ko nhớ rõ ko bik các số đó có đúng ko nên mình cần đợi anh trai mình về mình sẽ xác minh 1 cách chính xác nhất rồi mới post lên đây , cái j cũng phải rõ ràng . Dựa vào những j mình gợi ý thì có lẽ các bạn cũng đã bik ai và bạn này có nói với mình 1 câu " Nếu bạn đã bik mình là ai rồi thì trong 1 khoản thời gian từ đó đến nay mình mở shop làm ăn mà chẳng ai phàn nàn j bao h thì bạn cũng đủ bik uy tín của mình thế nào rồi " lần đầu tiên bạn này gọi đến , mình nghe giọng và cách nc rất chèn ép giá thì mình cũng đoán đc 1 phần bạn này là ai và sau khi mình vào 4r kiểm tra 1 vài shop lớn thì đúng là khớp vs 1 sdt . Nói thật thì mình chơi CaBal đã lâu lắm rồi từ cái thời Cabal Vn còn 4 Sever cho đến nay bị lừa cũng đã 1 vài lần đó là những kinh nghiệm nên sau này mình lại cẩn thận và cảnh giác hơn bất kể đó ai kể là có là Mod của 4r đi chăn nữa . Giờ thì vướng bận việc học và làm nên mình off game đã vài tháng bắt đầu từ lúc mình lập topic bán 6b nói trên , mình thì ko hoạt động sôi nổi trên diễn dàn bao h chủ yếu tạo ID để nhờ Mod trung gian mua acc or bán acc và đăng topic bán hàng . Mình coment topic này cũng là lần đầu vì mình thấy Kapu lập cái cảnh báo này giống như những j mình đã gặp , nên kể lại và chia sẽ để các bạn hiểu rõ hơn và xem như chuyện của mình là 1 trải nghiệm đáng giá ( tuy mình chưa bị lừa ^^ ) . Thì mong rằng các bạn mua bán j thì nên hết sức cẩn thận , bình tĩnh và sáng suốt , nên làm rõ mọi vấn đề của bạn và người mua với người gd trực tiếp và quan trọng là mình phải thấy đc tiền trước kia trade alz cho bên kia . Hy vọng qua chuyện này sẽ ko còn ai gặp trường hợp này nữa :)
  8. dk0i10

dk0i10 Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Cái này có uẩn khúc 100%.
    Vì giao dịch trong HCM cho hắn là mình.
    Còn ép giá thì ở đâu cũng vậy.
    Mua SLL nó khác SLN.
    Ai bán 850k/b bây giờ khi bán SLL đều bị người mua hạ giá chứ không riêng doanhchinh.
    Hắn thì không lừa rồi. Có lần ta bán hắn 5b có cần phải gdtt đâu.
    Cứ đưa alz rồi 2-3 ngày sau là có tiền. Làm ăn 2-3 năm nay chứ có ít ỏi gì.
    Chắc có gì hiểu lầm hoặc hắn thấy cậu khó quá nên làm thế để chuyện đã rồi, sau đó chuyển tiền sau.
    Hắn có cái tật như thế.
  9. Tom

Tom Thành Viên

Class:
    Force Shielder
    Quốc Gia:
    Nationless
    ạc biết nó như lả ai vậy post lên cho AE những tn nó nhấn cho bạn đễ AE biết mà tránh nữa...chứ biết mà không
    nói gõ chung chung như thế lỡ AE dình chưỡng cũa nó nữa thí tội cho ngưới ta..mấy thấng như thề nó bất nhân thì mình bất nghĩa hơi dâu bạn lo đén dướng lám an cũa nò khong khéo nhiều ngưới ôm hận vì nó nữa..Ví thề Bạn nên post lên những tn cho Ae biết ♥♥ truy tìm nó...nếu nó làm an đáng hoàng thì dâu có di lừa người ta..nên ban. đừng nghĩa dến con đuòng làm an cua nó..như thế khong khéo giong như mình vo tình dang
    giúp cho nó lừa tìn nữa thì tọi nghiệp cho AE..Mong bạn suy nghĩ lạy mà nên giúp AE thanhs bạn
    swapshot thích bài này.
  10. swapshot

swapshot Thành Viên

Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Procyon
    bạn biết đấy người này cũng ko fải là tên tuổi nhỏ và mình đâu quan tâm chuyện nó có làm ăn đc hay ko, chỉ là mình cần phải xác minh thật chắc rồi khi đó mới dám kết luận chứ nếu ko người ta way ngược lại bảo mình GATO đạp đổ chén cơm của người ta or muốn hạ thấp uy tính của người ta , đúng như bạn đó nói bạn đó đúng là có uy tín nên nếu mình chỉ nói suông mà ko có j đảm bảo thì sao có thể tin những j mình nói đc mong bạn hiểu cho
    --- 16/10/14---
    Thì mình chỉ kể lại trường hợp của mình là như thế thôi
    Mình cũng xin đính chính lại câu cuối của bạn : topic mình có ghi rất rõ ràng là mình ko có tài khoản ngân hàng nên chỉ gd trực tiếp ,thì đợi đến lúc xong chuyện chuyển tiền sau bằng cách nào ? nên bạn nói mình khó là chưa đúng lắm
    Chỉnh sửa cuối: 16/10/14
  11. Eco

Eco Thành Viên

IGN:
    Judy
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    mình không biết thế nào?mình cũng đã xém bị lừa. Nhưng chắc chắn không phải doanhchinh,vì mình đã điện thoại nhờ giao dịch trung gian 1 lần rồi..có bằng chứng thì hãy nói người khác..đừng phán bừa
  12. bbao_an12

bbao_an12 Thành Viên

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Bán Alz từ lúc game mới ra tới giờ gặp toàn mấy anh vui tính và dễ chịu. :) Duy chỉ có 1 lần duy nhất ngồi chờ 4 tiếng đồng hồ xong đi về :)) . Cũng may hẹn gặp trong tiệm net xem như đi dạo net :)
    Tốt nhất là cứ giao dịch trực tiếp. hehe. Muốn xác định đối phương có uy tín không thì cứ gõ cái số điện thoại lên bác google. ai có uy tín thì sẽ có thông tin về người đó ngay. Ai không có uy tín thì cũng sẽ có vài tin báo xấu. không có tin gì về số điện thoại đó thì là người trong dấu " ? " . Trong dấu "?" thì đưa ra điều kiện giao dịch nào tiện lợi cho mình nhất thì đi giao dịch, không thì say good bye ^^ . Mà thường mấy anh trong HCM mua alz ko ép giá đâu. Nhiều khi còn được bo nữa nè :) cafe lại được free nữa.
  13. Steviez

Steviez Thành Viên

IGN:
    Steviez
    Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    gần đây có thằng mặt nồi tên Tuấn cầm acc ThietQuyen đi lừa đảo muôn nơi nhể, vụ này hot :))
    có sdt 0979113395 cũng lừa đảo cũng bảo tên Tuấn, chắc là 1 ng` :)) mà nó bảo nó ở Nha Trang, còn đòi chịu tiền vé cho mình ra Nha Trang gd acc trực tiếp cơ =))
    Có nt vs nó hwa này, mọi ng` xem tham khảo =))
    http://cabalvn.org/xen/threads/canh-bao-thietquyen-a-k-a-archidium.16018/
  14. sam

sam Thành Viên

IGN:
    KingBlader
    Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    Chú này đã quay trở lại diễn đàn và đang la ♥♥♥♥, AE coi chừng nhé 0968307299 =]]. Phải công nhận là nó mặt dày thật
  15. tran trung kien

tran trung kien Thành Viên

IGN:
    MrKien
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    híc do qên mất lời ae nói cảnh báo em bị mắc lỗi 5b với thằng tên Tuấn sdt tel:0964236661 0984972631 2 số
  16. BlackRainbow

BlackRainbow Thành Viên

IGN:
    SnONymph
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    Nó còn chả thèm đổi tên cơ à :D
  17. tran trung kien

IGN:
    MrKien
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    nó đổi số
  18. tran trung kien

IGN:
    MrKien
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    mấy bac bị lua pm e inbox cai co viec qan trg
  19. Hanava

Hanava Thành Viên

IGN:
    Hanava
    Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Procyon
    Có hai chi tiết mà các bạn nên bỏ ngay khi muốn truy tìm thằng này:
    1- Nó không biết chơi cabal ( nó giả vờ đấy ).
    2- Người đi giao dịch hộ nó cũng không biết chơi cabal và cũng không biết nó.

Đấy chỉ thế thôi, mình cũng giao dịch nhiều, nghe gọi nhiều và mình cũng nhận ra chất giọng đặc sệt Hà Nội này. Nó là người Hà Nội chính gốc đó. Hy vọng các bạn đề phòng, mình thì nhớ giọng nó như in rồi, chỉ là chưa nhớ ra đã giao dịch với nó lúc nào thôi, nhưng chắc chắn là đã giao dịch.

Note: Từ bây giờ giao dịch trực tiếp hoặc là chính chủ hoặc là miễn.
    Chỉnh sửa cuối: 30/12/14
  20. dk0i10

dk0i10 Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Hà Nội 100%.
    Nó chơi 2-3 game và hay kiếm lý do để mình khỏi hỏi người g.d như "vợ biết thì chết" bla ... bla ... bla