BIG OFF CABALER VIỆT NAM THÁNG 7/2018
MUA BÁN ACC NÊN XFER ĐỂ TRÁNH BỊ LẤY LẠI ACC

Hỏi đáp: Cần các pro tư vấn về Warrior

Thảo luận trong 'WARRIOR' bắt đầu bởi Nguyễn Hoàng Thuận An, 19/10/14.

1. Nguyễn Hoàng Thuận An

Nguyễn Hoàng Thuận An Thành Viên

IGN:
    SlayerGatts
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Procyon
    Như tittle, em cần hỏi về damage và def của warrior. Đồ của em như sau: Mũ shadow 40 dam+5, Daikatana 16rate, 40 dam +9, áo-chân-tay 99 7amp +8, 1 cặp BOF +3, 1 cặp drosnin 86 def,EOF +6, không charm-Kred. Em lv 158 đã có Bm3 lv3.Lúc đi map bật Bm3 đánh damge crit chỉ có 4~5k (không buff), còn def không trụ nỗi boss chim cũng như boss cuối map 120. Vậy đồ như thế thì chỉ số như trên là đúng hay còn thiếu những gì ?? các bác tư vấn hộ em.
  2. EmNghiCabalRoi

EmNghiCabalRoi Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Lv 158 đồ cỡ nào đi 120 cũng chật vật lắm,cỡ 17x hãng đi cày,mà chủ yếu là thiếu kred là chính đấy bạn,BOF3 có vẻ dmg thấp (mà ở VN nên mình ko rõ là thấp hay chưa),còn ring.amulet thì sao?bạn cung cấp thông tin luôn đi
  3. Nguyễn Hoàng Thuận An

IGN:
    SlayerGatts
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Procyon
    Mình mang 1 ring Mergaheph, 2 ROL +1, crit ring +1, AOP+5. mình xài cây Red Dakaitana nhé. Trong G cũng có 1 ông warrior mặc đồ giống mình.. chỉ khác mỗi cái là có Kred, tay chan craf 99, mithirl 3amp...mà damage trên trời luôn ấy, đi 120 đi có 30~35 phút, có hỏi nhưng cũng chẳng hiểu vì sao ==!
  4. tauren

tauren Thành Viên

Thứ nhất là WA kia lv bao nhiêu? Cũng vk là red dai 16 rate +9 thôi sao?
    Còn do cách đi nữa, có cắn sp ko? có ari ko? Tuỳ xem có cái gì mà căn từng boss để mà BM với chạy q hợp lý.
  5. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Bạn nên lên youtube xem người ta đi mà học,hoặc hỏi thằng WA đó đi như thế nào ,mà thiếu kred mất cũng khá Dmg đấy nhé bạn,nhất là với lv của bạn
  6. Nguyễn Hoàng Thuận An

IGN:
    SlayerGatts
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Procyon
    bác War trong G minh 164, không ari và đồ giống hệt mình nếu nói về + op.
    Có hỏi nhưng cũng chẳng biết đường nào mà xử lý :v Chẵng lẽ Kred nó + damage kinh thế sao @@
  7. EmNghiCabalRoi

Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    kred tương đương 2 món 7amp,giờ bạn đi dungeon mặc 2 hàng trắng +def thôi là hiểu ý mình ngay,xét vậy cho dễ hiểu :Dmà nó lv 164 rồi,Quest nâng cấp 16x chắc cũng +khá attack
  8. Le Hoang

Le Hoang Thành Viên

IGN:
    King
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Procyon
    Mình solo từ Lv157 hết 35 phút...để kiếm ngọc bán kiếm tiền kết hợp săn đồ luôn...bây giờ mình Lv174 rồi nên chỉ mất 24 phút clear MAP...Mình không có kinh nghiệm gì...kinh nghiệm của mình là đừng nghe mấy thằng Troll nói....nếu bạn chơi Sever Venus...thì vào game và maill cho mình tên nhân vật (Jerusalem)...sau đó Party vào MAP 120...bạn AFK...sau đó mình sẽ solo 24 phút cho bạn xem...không cắn thuốc lắc...hay gì hết nhé...rồi post đồ cho bạn coi..(chưa đến 500m)..sau đó sẽ tâm sự với bạn tiếp @@
    Chỉnh sửa cuối: 24/10/14
  9. svfkesmrd10

svfkesmrd10 Thành Viên

IGN:
    Noname
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Procyon
    Post gear luôn đi cho anh em chơi WA học tập
  10. boygame

boygame Thành Viên

IGN:
    MasterRider
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Mình level 164, set 99 amp +8,non 27 dame :(. Mt GS 14amp 20 damge +8. Bof 3 amp, bof 6. Deo ring mer + 1 rig rate +1,2 ring dame+1. Co ari k-red, att 2k1xx, amp 59%, rate 33, dame 97%.Nói chung tự biết nên cùi nên các bác gạch đá thoải mái
    Solo ic1 25 đến 27 ' nếu đủ các đk sau :D :
    1- Full buff FA, cái này quan trọng. Vì mình thấy wa đánh bị miss block nhiều, buff FA thêm dc 700 att rate cũng đỡ hơn. Chạy xin buf hơi mệt nhưng cùi thì phải chịu khó thôi :D
    2- Áo choàng romy mua bằng tpoint :). 3h cũng đủ làm 5 cái ic1
    3- Lắc dame, amp free của dịch vụ premium chọ Đc 4 bình 1800s và 1b 900s ( mỗi loại ). Cũng đủ 5 map
    Đang có hơn 2b cày dc từ ic1. Tính build cho mạnh lên tý mà ko biết bắt đầu từ đâu. Bác nào góp ý em cái
    --- 28/10/14---
    Thay cây MT GS bằng Red GS 16 rate 40 dame đc ko mấy bác . em sợ thọt attack :(
  11. hanhnn

hanhnn Thành Viên

IGN:
    Duraxyll
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    sợ giảm att thì chưa thay kiếm vội, thay cái mũ 40 dmg/7rate hoặc 24/15 trước đi
    thay hết đám ring từ +1 lên +2 đi
    set này có 33 rate là thiếu trầm trọng
    boygame thích bài này.
  12. vietthuong2005

vietthuong2005 Thành Viên

IGN:
    FallingLove
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    Cảm thấy độ khó sv Na thấp hay sao ấy. War cỡ đồ đấy sang Na thì đi ic1 cũng xấp mặt
  13. boyyktn

boyyktn Thành Viên

IGN:
    iChrysler
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    Red 16/40 thọt att với dame lắm, đã xài red thì xài 72 luôn hoặc 80, hơn nữa là 14/80 (hơi khó +tốn kém ^^).
    Kinh tế bình bình thì làm 2 cái nón sdtt, 1 cái 8rate 24dame, cái kia 40dame để xài lúc aura/panic, kiếm thì full dame, red DK 72 dame rẻ rề à.
    Thực ra so với WI/BL thì WA ko lo về rate lắm vì có panic rồi.
    Còn thì Kred là cái nên có, ko chỉ + rate mà có cả amp với dame nữa.
    Chỉnh sửa cuối: 29/10/14
    boygame thích bài này.
  14. boygame

boygame Thành Viên

IGN:
    MasterRider
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Có lẽ xài nón SD 15/24 là tối ưu nhất cho wa với kinh tế bình thường, với mấy bác xài gs 80/14 với nón 40/7 thì ko nói làm gì :D
    Có điều giờ nón 20/8 hiếm quá, mà mua đc rồi làm 15/24 cũng là 1 vấn đề. Thôi cứ tạm hài lòng đã
    P/s : tiện thể mua tay chân áo MT Wa 6 amp 1 ,2 slot ai bán mail IGN MasterRider nhé :3 , sv mercury
  15. deathkiller_9x

deathkiller_9x Thành Viên

IGN:
    noname
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Procyon
    kiếm mũ 8 rate 1 slot đục lên thành 24/8 đi b.8 + 31 từ ring +3 từ kred + 5 bản thân là 47 rồi.sau đó kiếm cây red gs 72 dam or lycan dam càng cao càng tốtt or sài MT GS 52 dam cũng đc đó b.
    :D
    boygame thích bài này.
  16. boygame

boygame Thành Viên

IGN:
    MasterRider
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Trong thời đại người build dame nhà nhà build dame thì cây mt 14amp 20 dame của em là đồ bỏ rồi :(
  17. hanhnn

hanhnn Thành Viên

IGN:
    Duraxyll
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    các món khác rẻ hơn nên thay trước đi
    kiếm để sau cũng được MT 14 amp cũng khá rồi, war att cao amp cao cũng khá lợi hại
    boygame thích bài này.
  18. N Quang

N Quang Thành Viên

IGN:
    Zeal
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Đi Ice 1 thì tui có 1 số kn như sau:
    -Build war cần phải chú ý build cả atk rate và def rate
    -Build đồ cần 1 bộ hút hp và 1 bộ amp, Khuyến khích tay amp 7 2 slot op hp steal và mp steal, chân 2 slot max hp steal . Chú ý sơ cua thêm chân 60 max hp steal và tay 7 % hp steal 2 % mp steal.
    -Đi map với mini boss 2 boss lớn cần chú ý: bật bloody lên mà không xài bm thi xài combo nhanh + GM => tốc độ kill boss nhanh gấp rưỡi so với xài combo Gm + com + 2 tran.
    -Chỉ cần tank được boss khi bật bloody thì thế nào clear map cũng nhanh hơn so với build đồ bình thường nhưng không bật được bloody khi đánh boss.
    -Khi định xài cả bm3 cả aura mode để dồn đam => bật cả 2 cùng lúc với bloody và panic cry đúng lúc => sát thương cao hơn là đợi hết bm3 mới kích hoạt aura
    -Quan trọng nhất là lv càng cao đi map càng nhàn.
    IC1 hiện tại mình đã solo được trong 18-21 phút

Char war lv 171
    atk 2k1-2k2
    def 1k7-1k8
    rate 49-57
    dam 14x-15x
    max hp steal 120-225
    hp steal 5%-10%
    def rate 2k6-3k2
    atk rate 4k7
    hp 5k5
    có Arionel

Nói chung: bloody + (combo nhanh or bm2 or bm3) + sống = đi ic1 dưới 30 phút
    Chỉnh sửa cuối: 29/10/14
  19. boygame

boygame Thành Viên

IGN:
    MasterRider
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Bác post đồ cho e tham khảo với, vk bác thế nào mà attck rate 4k7 lận. E bỏ cả 1 slot def ở passive skill để học attack rate và học rune gần max mà mới đc 4k chẵn, thêm 2 buff FA mới đc 4k7, vk e là MT +8. Trước attack rate thấp đánh toàn miss block nhiều lúc ức chế muốn đập phím
    --- 29/10/14---
    Bật Bloody trừ 2 boss to ra thì vất vả còn các boss khác thì vô tư . khi bật bloody thì bác mặc full set hút hp à ? Chứ mặc set amp e thấy vất quá, nhiều lúc còn hơn nửa thanh HP mà boss nó hit cái chết tươi, bật bloody khá đau tim, mà ko dùng thì mất 1 lợi thế của war và khó mà clear nhanh đc
  20. svfkesmrd10

svfkesmrd10 Thành Viên

IGN:
    Noname
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Procyon
    Lên dc chỉ số này cũng khá tốn kém, cơ mà sao def rate cao vậy dc. WA upgrade atk rate để đánh BM3 là chuẩn rồi. Hay bạn bỏ 49 def lấy def defrate lv 2 vậy ?