BIG OFF CABALER VIỆT NAM THÁNG 7/2018
MUA BÁN ACC NÊN XFER ĐỂ TRÁNH BỊ LẤY LẠI ACC

cách build 1 Fs chuẩn đi map và hợp túi tiền

Thảo luận trong 'FORCE SHIELDER' bắt đầu bởi Sjmones, 24/2/14.

1. Sjmones

Sjmones Thành Viên

Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Procyon
    Group Fs đóng bụi cũng đã lâu...nay mình mạo mụi post 1 bài mong ace nào rành về Fs xin đc chỉ giáo ^^
    Chả là mình mới chơi lại,và tính chơi 1 con FS...Mong các bro chỉ mình cách build đồ cho 1 Fs tầm 17x đi map okie...(cách build theo ep11 bjo hay ep10 cũng đc,vì các bài kia cũng đã cũ)
    P/s : tiện thể cho mình xin thêm dãy skill pvp ò FS lun...vì skill nhỏ ò Fs đa phần k có hiệu ứng gì...mà pvp chơi skill lớn thì lại bất tiện....
    Tks for read ^^!
  2. dk0i10

dk0i10 Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Nón S.tit 40 +9 trở lên.
    Set Fc 5amp +9 trở lên.
    BOF6x2 + Ve4(5) x2.
    Pain 3 lấy 3 max rate.
    Mega + ROL2 + ROF9x2
    Red blade 30 +11 or Fc blade 26dmg +9 (trở lên)
    Cry Fc 20dmg (trở lên) +9 (trở lên)
    Blue +11 (K-red không cần thiết lắm cho Fs)

NA thì pvp skill >1.5s, <1.5s là miss combo (delay+lag). Vẫn có trường hợp cb FK dc mà hên xui không nên mạo hiểm trong pvp, pk.
  3. AnXinNgheo311

AnXinNgheo311 Thành Viên

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    -Nón 40 crd
    -Set 7 amp/ làm được max rate thì xài stt cũng được
    -Bof 3 slot or Bof 7
    -Pain5/6
    -FC Blade 3/20 + FC cry 3/20
    -Kred
  4. DontAsk

DontAsk Nhà Tài Trợ Thương Gia CABAL

IGN:
    DontAsk
    Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    Build đi máp mà ông này chuẩn kiểu gì vậy ta=.=.FS mà đi máp thì thật ra chẳng cần quan tâm đến def cho nhiều ngoài trừ cái map b3f.Mình chơi fs set s,titan cũng cứ chạy MO ầm ầm.mặc fc 5amp vừa tốn điểm vừa mất amp.blue +11 mà ko op ngon thì thua xa kred mà lại đắt(chẳng hiểu bạn dựa vào đâu bảo fs ko cần kred lắm nữa=.=,10damg 5amp 5rate mà ko cần thiết thì chẳng hiểu cái gì cần cho fs nữa).
  5. dk0i10

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    10 dmg 5 amp và 3 rate cậu à.

Mặc fc đi ic1 boss búa 1 hit 100% vẫn sống (2k + 300atk vẫn dc) mà boss cuối ko sợ - df rồi 1 hit của lycan. Nói chung là hp bơm tàn tàn.

Mega + Rol2 đã 30 rate, cha.r 5, buff 24. 59 rate nếu chủ topic có tiền build max rate thì ko lên đây cần tư vấn set đi map ok (ko vip). Thì thêm 3 rate k.red quá dư thưaf mà bỏ rol2 thi lại hụt rate. Mà pet 2 max rate op cùi cungx khá re, lúc trước ngocsang bán mình có 200m. 55 rate là ngon rồi (vơis ng khiêm tốn).

K.red ngon vì có 10 dmg, 5 amp. Nếu bỏ qua 2 cái đó thì thêm ~ 150df và vài trăm df.rate thì đi map ổn định hơn mà có thêr bán lại sau này nếu bạn ấy có thêm tiền build thì cũng hợp lý hơn là chịu chết với k.red.

Fs có 2 skill lure mod về mình thì sẽ hiệu quả hơn nếu df cao chịu dmg pt. Fa khi đó tập trung heal fs cũng dễ hơn là cứ nháo nhào heal tùm lum.

Mình tư vấn cho bạn ấy với suy nghĩ trên, có gì bẠn chỉ giaos thêm ^^~
  6. hoaininh117

hoaininh117 Thành Viên

IGN:
    IiYuGiI
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    Mình góp ý nhé:
    Mũ sdtt 40 dam + 9 (chi phí khoảng 160m,buôn may bán đắt thì rẻ hơn 1 nửa)
    Sét 99 +7 amp 1 slot rất rẻ,hên thì + 9 mất khoảng gần 200m (tổng chi phí cho cả chân,tay,giày,eof +7 cũng rẻ)set 99 df cũng ổn,point yêu cầu thấp
    Kiếm và crys:nếu dùng charbin thì loại red va sig 26 dam vô cùng rẻ,ko thì đầu tư Fc craft 28dam thì att cao hơn,+ ổn thì khoảng 700m/cặp.
    Rol +2 x2 nếu chưa có mer (khoảng 300m)
    Rof9x2 khoảng vài m
    Bof + 2 hoặc 3 có op amp x2 khoảng 50m
    Vam earing tuỳ rank nói chung rẻ.
    Dùng bike hoặc board pl tuỳ ý thích.map cao thì khuyên dùng bike
    Tổng chi phí nếu dùng vk FC khoảng 1b5
    Ko dùng fc thì khoảng 800m.

---------- Post added at 08:27 AM ---------- Previous post was at 08:25 AM ----------

Quên,dùng pain 3 sẽ được 4 max rate.
  7. heybro

heybro Thành Viên

Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Procyon
    FS giờ không cần nhiều def nếu là đi map bởi vì trong PvE thì dmg reduce quan trọng hơn def thuần rất nhiều (trong PvP thì ngược lại). FS là char có chỉ số dmg reduce gốc cao với việc tăng str là chủ yếu nên lv 15x gì đó thôi thì dmg reduce cũng 300-400 rồi. Vậy nên mình khuyên không nên mặc fc, set 99 +9 7 amp ốp chuẩn trở lên bây giờ rất rẻ. Xài kred ngon hơn xài bike vì cái def kia hơi thừa (đánh boss khó bạn hoàn toàn có thể bật mortal bain + art of def cùng 1 lúc). Mũ xài stit 40dmg, vk xài fc 20 dmg trở lên, chữa được cái atk thấp, còn trang sức thì sao tùy bạn.
    P/s: nếu có đồ max rate thì nên xài, dù cấp nó có thấp 1 chút (stit trở lên) vì cái đó quan trọng cho FS
  8. farkky

farkky Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Procyon
    dmg reduce +600 str trở lên class nào cũng như class nào thôi
  9. dk0i10

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    xài vk Fc thì start ~ set Fc thì xài luôn Fc, tiết kiệm vài chục điểm để làm gì. Full vào Str cũng chẳng đáng bao nhiu.
    Nói chung chủ topic muốn build solo thì như các bác trên. Còn build tank chịu dmg cho ot thì build theo mình. 17x thỉ chẳng thể nào tối ngày cứ cắm đầu ic1, ic2. 1k7(Shin + k.red) Df với 2k(Fc + blue) Df khác nhau hoàn toàn.

Nếu cậu biết tank thì sẽ được pt ưu ái vì team FT2 lúc nào cũng cần 1 Fs. (Team bt)

Fs Fc buff lure boss +2k +300 để Boss tập trung vào Fs rồi Fa AOS + Wiz 35amp. pt sẽ nhàn hơn vi Fa + wiz nằm ngoài range boss. Nếu không xài skill lure boss thì Fa và Wiz thường là mục tiêu bị đập đầu tiên.

Nếu thế thì Fs xài Fc tank dmg và Fs Shin (S.tit) cái nào tank dmg tốt nếu không có 2k mà vẫn phải xài skill lure??

Cabal thì skill buff lure thì chưa phát huy hết tác dung. Cứ nghĩ nếu them hiệu ứng x.. dmg cho Fs nếu đánh mục tiêu khác + cho Char dc thì sẽ thế nào nếu khi Fs xài skill lure mà boss + char bỏ qua?? (going Log Horizon) =]]
  10. DontAsk

DontAsk Nhà Tài Trợ Thương Gia CABAL

IGN:
    DontAsk
    Class:
    Force Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    Đi máp thì chỉ có cái map MO là cần thiết xài skill hút boss của fs nhất,máp đó nếu cậu biết đi thì s.titan cũng cứ dùng skill đó vô tư nếu tầm 18x trở lên.Quan trọng là biết boss nào cần xài SS,boss nào cần xài 2k và boss nào chẳng cần xài cái gì để phân phối buff cho nó hợp lý chứ ko phải cứ hồi là buff,build 1 đống def nhưng thiếu damg thì def có trên mây mà để con boss nó khùng lên thì ko phải chỉ 1 mà cả pt về làng uông nước chè.Còn map từ 125 trở xuống thì đi như đi dạo rồi.
  11. hoaininh117

hoaininh117 Thành Viên

IGN:
    IiYuGiI
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    :yoyo11:Nhân tiện liên quan đến df mình muốn hỏi chút:
    Ở map ft1 khi mình chưa đeo cái epaulet Q thì mod đánh mất 400 hp;đeo vào mặc dù +800df,lẽ ra chỉ mất 1hp nhưng thực tế chỉ chịu được 1/2 dam,vẫn mất 200 hp.vậy là sao nhỉ.
    Ai biết giải thích dùm nhe.:yoyo21:
  12. dk0i10

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Minh đã nói là team bt mà.
    Với 1 team bt đi ft2 hay Mo thì boss dien khó tránh dc.

Mình tính kĩ roi, 2k là 30s/300s và Ss là 90s/180s. Sẽ có time Fs bị động. Nên build Fs Fc chủ yếu là chiu dmg tại thời điểm bị động. Với lại lure boss là để Fa, Wiz tối ưu lợi thế Range. Có thể né dc aoe cuả boss.

17x thì xác định là ko cấm đâuf đi map ~120. Và mình thì ko bao giờ đi sôl. (Nhàm + buồn ngủ).

Với cách chơi trên thi mình vẫn dc kiu đi ft2 dù mới 14x. (Team bt đồ cùi)

---------- Post added at 06:51 AM ---------- Previous post was at 06:47 AM ----------

Cách tính điểm ở bên kia và mình có thể nghĩ là bạn nói 300 df ko quan trọng. ~^^~
  13. hoaininh117

hoaininh117 Thành Viên

IGN:
    IiYuGiI
    Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Capella
    Ko,mình ko biết nên hỏi thật đấy,vì hiện mình vẫn đang nỗ lục build df.chỉ có điều là df ảo quá,mình ko hiểu cặn kẽ ở phiên bản này nên mình hỏi để có phương hướng build thui. >.<
  14. dk0i10

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Hình như có bài phân tích cách tính ở. Post 30dmg ôr 20/7amp.

Mình Fs 18xx df thêm cái áo đó là 24xx df, mất ~100, nếu nhớ ko nhầm. Mob chổ đó đánh cmn đau, mà toàn bu 1 đống.

1k8 df ba con trâu boss lycan lúc 15x mất ~ 50HP.
  15. AnXinNgheo311

AnXinNgheo311 Thành Viên

Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    Def giờ tính giống như % dmg reduce, nhưng tính thế nào thì ko biết. Tui test mấy class thì thường thường 4def giảm được 1 dmg từ quái, ko chính xác lắm nên cũng ko chắc
  16. dk0i10

IGN:
    iToma
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Capella
    DF thì trừ theo %. Dmg reduce thì trừ thẳng vào dmg.
    Vd dmg 1000 còn 550, dmgreduce 300 còn dmg cuối là 250
  17. ThayLaGhet

ThayLaGhet Bị Khoá Vĩnh Viễn

Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Nationless
    không chơi FS mà cứ nói như rành lắm, ta def 1k6 nè đi map có thèm ss đâu nếu Party không cần, map nào cũng solo hết, trừ Ft2 MO và mấy máp mới, còn lại solo tuốt, chơi FS mà cứ nghỉ là đứng chịu Dam thì chơi làm gì. Bỏ cái tư tưởng đó đi. FS là class mạnh nhất trong các class.@@
  18. PikaPika

PikaPika Thành Viên

Class:
    Blader
    Quốc Gia:
    Procyon
    "mạnh" nhất ấy hỡ bạn =))
  19. zZUnbornZz

zZUnbornZz Super Moderator Thành viên BQT Ban Điều Hành

IGN:
    xLjnk
    Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Nationless
    FS build mà để đi map thôi đó hả ?? mà để rẻ thật rẻ đó hả ??
    set SD titan là đủ, sang tý thì thêm set 99 bind xong
    đầu tư cặp vũ khí thôi, xong vũ khí thì sang nón.
    FS có kred rate 48, bm3 sync lên là 55 rate crit tẹt ga rồi :)
    cơ bản của tất cả player và tất cả các class là cái kred mà bảo ko cần thì.......@@~ với 600m mà thêm đc 5 amp 10 dam 3 rate ngoài cái kred ra bạn nào build đc như thế chỉ mình học hỏi với ^^
    FS có bm3 ko còn là class thuần tank ăn dam đâu nhé, bm3 wanh rất lẹ, 300 lên penetration rất cao dam nhảy lên rất nhiều.
    đi map pt thì chỉ cần biết boss nào 2k + hút boss, boss nào pt cần SS, còn lại thằng nào chết thì ráng chịu, do nó quá yếu sinh lý nên ko thể vì nó mà buff SS vô lý đc. thêm nữa FS có skill húc tun boss rất tốt và - kháng rate dành cho lúc boss Warning hoặc spike att.
  20. farkky

farkky Thành Viên Thành Viên Kì Cựu

Class:
    Gladiator
    Quốc Gia:
    Procyon
    BM2 nó cũng có cái skill hiệu ứng đặc biệt đấy, vào NW khổ vãi.