MUA BÁN ACC NÊN XFER ĐỂ TRÁNH BỊ LẤY LẠI ACC

Cần tư vấn đồ wiz

Thảo luận trong 'WIZARD' bắt đầu bởi zerolie, 8/4/16.

1. zerolie

zerolie Thành Viên

IGN:
    magiccoin
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    Em chơi wiz và e muốn hỏi vấn đề build đồ cho wiz hiện tại e đang k biết build vk sao
    Ê đang có áo, chân, tay 7% amp chưa op slot
    2 cái nón . 1cái 8rate 10dame , 1 cái 26dame
    2rol+1,1 cr+2, 1 megaring và có thể lên killian và tyran tiếp
    Vk thì 1 cái 3rate 10 dame , 1cái thì chỉ có 3rate
    Rune thì e max rune amp , rune dame còn rune max rate e thêm dc 2%
    Max rate e hiện h là 52%
    Có Bos+2 x2 và h e nên sấm pain +3 hay +5
    Và nên đổi vk nào k
    E chưa có kred
    Ai chỉ giúp e nhé
  2. lizhongjue

lizhongjue Thành Viên

IGN:
    VuNu
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    Trên đây là những chia sẽ của 1 ng cầm WI cùi là mình :), bạn cứ lựa, tuỳ đk kinh tế của mình mà lên món nào trc, chúc bạn chơi vui ;)
  3. leonidas92

leonidas92 Thành Viên

IGN:
    Leonidaz
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    trước hết bạn phải xác định rõ những điều sau:
    1: Không nạp tiền
    2: Nạp tiền, ít cũng được, miễn là có đầu tư vào game

3: chơi cho vui, thắng thu, sống chết ra sao kệ,chơi mấy hôm rồi nghỉ
    4. chơi có mục đích, cày ngọc, cày đồ bán lấy tiền để đầu tư tiếp, chơi lâu dài

bắt buộc chọn 2 cái trong số 4 cái trên mình mới tư vấn chính xác được nhé :unsure:
  4. zerolie

zerolie Thành Viên

IGN:
    magiccoin
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    Mình chơi có nạp và đầu tư chút ít , cày cuốc ngọc + đồ và war lâu dài trước h với cabal rồi
    Và vk orb h e đổi thành fc 8rate chưa op slot được không
    Còn quần áo ví dụ op random rồi nếu ra op shit thì có tẩy được không
    Wiz có nên xài orb lycan k
  5. lizhongjue

lizhongjue Thành Viên

IGN:
    VuNu
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    Và vk orb h e đổi thành fc 8rate chưa op slot được không ( 8rate 2slot còn đc, chứ 1slot thì thôi đừng dùng vì mất 1 lượng dmg )
    Còn quần áo ví dụ op random rồi nếu ra op shit thì có tẩy được không ( Có tẩy đc, nếu slot fail ở slot thứ 3, tẩy = cách đục slot radom xịt ở slot 3, nó sẽ mất option ở slot thứ 2 ( kinh nghiệm từ random mũ, chứ quần áo chưa thử bao giờ, và cũng k có ý định thử. Ốp xịt thì thôi chứ tẩy làm gì, tốn kém )
    Wiz có nên xài orb lycan k ( Ngon thì xài, cùi dùng tạm :D, chứ k ai bảo là k nên cả )
    zerolie thích bài này.
  6. leonidas92

leonidas92 Thành Viên

IGN:
    Leonidaz
    Class:
    Warrior
    Quốc Gia:
    Capella
    Ok, như vậy là bạn có đầu tư vào game, và mục đích là cày map, ngọc để build thêm

vậy thì bạn có thể tìm mua set sig 15 hoặc fc 12, hoặc mua set archi 7 amp 1 slot về tự đập lên 9, tuy nhiên mình khuyến khích set craft fc +9 hoặc 10, hoặc +0 về rồi tự đập, vì set craft fc cho bạn 8amp 1 món, trong khi sig hay archi chỉ có 7amp thôi

vũ khí thì chắc chắn bạn ko đủ tiền mua 7/40, vì vậy bạn nên dùng 8/20, tuỳ theo số tiền hiện có mà mua món phù hợp, ưu tiên archi hoặc fc charbind cho rẻ

nón thì tuỳ theo bạn có bao nhiêu rate mà build. nếu bạn build được > 50 rate, thì mua nón 16 dmg 2 slot charbind, nếu bạn ko đủ 50 rate thì bắt buộc phải mua nón 8/20

tất cả đồ đạc nói trên tuyệt đối phải mua đồ 99 trở lên, nói không với bluestin, aramid hay mấy đồ low đổ lại vì thiếu def, vì cho dù crit khủng tới mấy, dmg to tới mấy mà quái đánh 1 hit đã chết thì vứt đi hết. Kinh nghiệm đi eca w6, mo, ft2, afi của mình là vậy, thằng wi nào mà quái đánh 1 hit mất nữa bình máu, chạy loạn lên là mình kick ngay, cho dù nó có show cái orb 15 đi cũng kick, thể loại này làm gánh nặng cho team chứ chả giúp đc gì

mình nói vậy ko phải khinh thường những ai chơi wi cùi, nhưng căn bản là đồ bạn cùi thì bạn phải chấp nhận làm cave, đi buff sp, stun quái bm2 để team đánh, đừng làm gánh nặng cho team, chừng nào đồ bạn ngon thì hãy nghĩ tới chuyện gây dmg :sneaky:
    BaByPo0hzerolie thích bài này.
  7. vietthuong2005

vietthuong2005 Thành Viên

IGN:
    FallingLove
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    Nếu đầu tư 1ít thì làm cái nón 20/8 topaz 20/8 và thêm 1 vk dmg là dc hơn 50 rate rồi chạy map 65 kiếm core sống qua ngày dc, cố gắng random lấy cái nón 15rate thì build mới ngon
  8. zerolie

zerolie Thành Viên

IGN:
    magiccoin
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    Ò sáng nay e có sấm cái orb fc 8rate 20dame và max rate h là 54%
    Mới sấm cái pain 4
    Và đập rune max rate lên 3% rồi
    Mà sao lúc e cầm 2 orb 3% rate +nón 8% thì rate e 54nhưng rồi thử đổi nón 26 dame vào
    Và mang orb 8rate +3 rate orb kia mà rate e chỉ có 48% vậy
    Với lại rol+2 thì nên đeo mấy chiếc
  9. lizhongjue

lizhongjue Thành Viên

IGN:
    VuNu
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    nên dùng 1 ring rol+2
  10. Gà mờ

Gà mờ Thành Viên

IGN:
    Nariphan
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    Hi, mn ơi chịu khó giải thick e rune là gì , radom nữa. Mới chơi lên 4rum những chỗ cần thiết lại ko hiểu là gì ! Hiện tại mình đaq chơi wizar 12x hk bik Úp , dục lỗ , op skot cho ra cái mình muốn, cảm ơn mọi người trước nha ! Xin chủ giúp
  11. Sơn Phạm

Sơn Phạm Thành Viên

IGN:
    Niou
    Class:
    Force Archer
    Quốc Gia:
    Procyon
    Đặc điểm của ép option cho slot như sau:
    1. Khi thêm option cho slot thứ 3 thất bại thì option của slot 2 cũng biến mất.
    2. Lợi dụng việc này, người ta thường random slot 2, khi ra option không như mong muốn thì slot thứ 3 chỉ thêm option sử dụng 1 viên Force Core duy nhất (tỉ lệ 10%), xui slot 3 lên luôn thì mua lại item khác nha.
    3. Như vậy khi thất bại slot 3 thì bạn sẽ tẩy thành công slot 2 và có thể random tiếp tục. Random nhiều lần sẽ có lúc slot 2 ra rate, khi đó bạn ráng đập +15 để ép slot 3 tỉ lệ 98% (xịt là đổ sông đổ biển hết)
  12. Gà mờ

Gà mờ Thành Viên

IGN:
    Nariphan
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    Hi , tuy chưa hiểu hết nhưng cũng cảm ơn rất nhìu
  13. lizhongjue

lizhongjue Thành Viên

IGN:
    VuNu
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    - Rune : 1 dạng item phụ trợ, tăng các chỉ số theo đặc tính của mỗi loại rune
    Chi tiết tham khảo : http://cabalvn.org/threads/toan-tap-ve-blended-runes.969/

- Random : Tự chọn 1 cách ngẫu nhiên ( trong việc add slot cho trang bị có slot )
    Chi tiết tham khảo : http://cabalvn.org/forums/huong-dan-tan-thu.24/

- Đục slot : Là cách thêm 1 slot vào trang bị = cách dùng item có chức năng đó ( ví dụ : đồ cấp Low, dùng item đục slot : Extenden Slot Low )
    - Ốp slot cho ra cái gì mình muốn :
    Cách 1 : Mình muốn ốp ra cái gì thì mua scroll ( mảnh giấy ) của cái mình muốn đó, nhớ mua đúng loại ( armor thì dùng scroll armor, weapon thì dùng scroll weapon
    Cách 2 : Random + may mắn sẽ ra đúng cái mình muốn, nếu chưa ra, random tiếp ( nếu còn kiên nhẫn, thời gian, tiền bạc )

Bạn cứ tham khảo kỹ 2 link trên, cần gì cứ hỏi trên 4rum này, sẽ có người trả lời bạn ( sớm hay muộn, nhiệt tính, rõ ràng, cụ thể hay không mà thôi )
    Chúc bạn chơi game vui :D
    Gà mờ thích bài này.
  14. Gà mờ

Gà mờ Thành Viên

IGN:
    Nariphan
    Class:
    Wizard
    Quốc Gia:
    Capella
    Cảm ơn nhiều nha !